పొట్ట తగ్గాలంటే… తప్పకుండా ఇలా చేయండి!

ఆంధ్రజ్యోతి (04-01-2022)

సాధారణంగా అధిక బరువు ఉన్నవారిలో పొట్ట దగ్గర కొవ్వు ఎక్కువగా ఉంటుంది. దీన్ని కరిగించడానికి, మీరు ప్రతిరోజూ ఈ ఆసనాలు వేయాలి. మితంగా తినడం, క్రమశిక్షణతో ఈ యోగాసనాలు వేయడం వల్ల పొట్ట తగ్గుతుంది. ఇవి ఒకటే..

భుజంగాసనం

నువ్వు బోర్లా పడుకోవాలి. చేతులు నేలపై ఉంచాలి. చేతులపై బరువు పెట్టి నడుము పైభాగాన్ని గాలిలో పైకి లేపాలి. 25 నుండి 30 సెకన్ల పాటు ఈ భంగిమలో ఉండి, మునుపటి భంగిమకు తిరిగి రండి. ఆ ఆసనంతో పెల్విస్ దగ్గర కండరాలు బలపడతాయి. పొట్ట పైభాగం, పొట్ట కింది భాగంలో పేరుకుపోయిన కొవ్వు కరిగిపోతుంది. అదే సమయంలో, చేతులపై బరువు ఉంచడం భుజాలు మరియు చేతులలోని కండరాలను బలపరుస్తుంది.

ఉష్ట్రరసనం

మోకాళ్లపై కూర్చొని నడుము పైభాగాన్ని విల్లులా వెనక్కి వంచాలి. చేతులను వెనక్కి వంచి, మడమలను పట్టుకోండి. పాదం కాళ్ళ మధ్య చదునుగా ఉండాలి. వెనక్కి వంగేటప్పుడు నడుము పై భాగాన్ని కూడా చేతులతో పాటు వెనక్కి తీసుకోవాలి. ఈ ఆసనం ఉదర ప్రాంతంలోని కండరాలను సాగదీస్తుంది. కడుపు బిగుతుగా మారుతుంది. ఇది పిరుదులపై కూడా ఒత్తిడి తెస్తుంది. .

వశిష్టాసనం

కుడి మోచేయి మద్దతుతో ప్రక్కన పడుకోండి. కుడి కాలు ముందుకు మరియు ఎడమ కాలు వెనుకకు ఉండాలి. చేయిపై బరువు ఉంచి నడుముని గాలిలో పైకి లేపాలి. ఇలా చేస్తున్నప్పుడు మోచేతి, పాదాలు మాత్రమే నేలను తాకాలి. మరో చేతిని నేలపై ఉంచిన చేతికి సమాంతరంగా గాలిలో పైకి లేపాలి. 15 నుండి 30 సెకన్ల పాటు ఈ భంగిమలో ఉండండి. , మరొక వైపు చేయాలి. ఈ ఆసనం కడుపు, వీపు మరియు పిరుదులలోని కండరాలను బలపరుస్తుంది. ఆయా ప్రదేశాల్లోని కొవ్వు కరిగిపోతుంది.

పశ్చిమోత్తాసనం

సుఖాసనం, పద్మాసనం తర్వాత ఈ ఆసనం వేయవచ్చు. మీ కాళ్ళను నేలపై చాపి కూర్చోండి. ముందుకు వంగి రెండు చేతులతో మీ పాదాలను పట్టుకోండి. వంగేటప్పుడు, మీ తలను వంచి, మీ మోకాళ్లపై వాలండి. ఈ భంగిమ కనీసం ఒక నిమిషం పాటు ఉండాలి. ఈ ఆసనం చేయడం వల్ల పొట్టపై ఒత్తిడి పడుతుంది. అలాగే పెల్విక్ కండరాలు బలపడతాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-01-04T17:57:26+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *