చలికాలంలో జుట్టు రాలకుండా ఉండాలంటే ఇలా చేయండి!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2022-01-12T17:46:17+05:30 IST

శీతాకాలంలో శిరోజాల సంరక్షణపై ప్రత్యేక శ్రద్ధ వహించాలి. వేడి నీటి స్నానం జుట్టును డీహైడ్రేట్ చేస్తుంది. జుట్టు చివర్లు చీలిపోతాయి. జుట్టు రాలే సమస్య పెరుగుతుంది. అయితే ఈ జాగ్రత్తలు తీసుకోవడం ద్వారా తల అందాన్ని కాపాడుకోవచ్చు. ఏం చేయాలి…

చలికాలంలో జుట్టు రాలకుండా ఉండాలంటే ఇలా చేయండి!

ఆంధ్రజ్యోతి (12-01-2021)

శీతాకాలంలో శిరోజాల సంరక్షణపై ప్రత్యేక శ్రద్ధ వహించాలి. వేడి నీటి స్నానం జుట్టును డీహైడ్రేట్ చేస్తుంది. జుట్టు చివర్లు చీలిపోతాయి. జుట్టు రాలే సమస్య పెరుగుతుంది. అయితే ఈ జాగ్రత్తలు తీసుకోవడం ద్వారా తల అందాన్ని కాపాడుకోవచ్చు. ఏం చేయాలి…

ఒక గిన్నెలో ఒక టీస్పూన్ షాంపూ తీసుకుని అందులో కాస్త ఆముదం, గ్లిజరిన్, యాపిల్ సైడర్ వెనిగర్ వేయాలి. ఈ మిశ్రమాన్ని తడి జుట్టుకు పట్టించాలి. పావుగంట తర్వాత షాంపూతో కడిగేయాలి. ఒక అరటిపండు, ఒక టీస్పూన్ ఆలివ్ ఆయిల్, ఒక టీస్పూన్ అలోవెరా జెల్… ఈ మూడింటిని పేస్ట్ లా చేసి జుట్టుకు పట్టించాలి. అరగంట తర్వాత కడిగితే జుట్టు మృదువుగా మారుతుంది. వెంట్రుకలు రాలడం సమస్యను తగ్గించడానికి బియ్యం నానబెట్టిన నీరు బాగా పనిచేస్తుంది.

ముందుగా బియ్యాన్ని కడగాలి. తర్వాత నీళ్లు పోసి రెండు రోజులు నానబెట్టాలి. ఆ నీటిని ఒక పాత్రలో తీసుకుని పక్కన పెట్టుకోవాలి. ఈ నీటిని ఫ్రిజ్‌లో ఉంచి అవసరమైనప్పుడు ఉపయోగించుకోండి. రెండు చెంచాల పెసరపప్పును రాత్రంతా నానబెట్టండి. ఉదయాన్నే మెంతి గింజలను పేస్ట్‌లా చేసి అందులో కొద్దిగా నిమ్మరసం కలిపి జుట్టుకు పట్టించాలి. అరగంట తర్వాత కుంకుమపువ్వుతో కడిగేయాలి. కుంకుమపువ్వు లేకపోతే హెర్బల్ షాంపూ వాడవచ్చు. ఇలా వారానికి రెండు సార్లు చేస్తే చుండ్రు పోతుంది. కొబ్బరి పాలలో నాలుగైదు చుక్కల నిమ్మరసం కలిపి జుట్టుకు పట్టించాలి. నాలుగైదు గంటల తర్వాత నీటితో శుభ్రం చేసుకోవాలి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-01-12T17:46:17+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *