యోగా… ఒత్తిడి ఉపశమనం! | యోగా spl-MRGS-ఆరోగ్యంతో సడలింపు

ఆంధ్రజ్యోతి (18-01-2022)

సుప్తబంధ కోనాసన

ఇది వెన్నును నయం చేసే మరియు ఒత్తిడిని తగ్గించే ఆసనం. భుజాలు, వీపు మరియు కటి కండరాలు సడలించడం వల్ల ఉపశమనం లభిస్తుంది. ఫలితంగా మనసు ప్రశాంతంగా ఉంటుంది. ఈ ఆసనం ఎలా వేయాలి…

సలాంబ భరద్వాజసనంలో ఉంచినట్లుగా రెండు దిమ్మెలను అమర్చాలి మరియు దిండును ఏటవాలుగా ఉంచాలి. ఈ భంగిమలో, తల పైభాగంలో మరియు మిగిలిన శరీరం దిగువన ఉంటుంది. రెండు కాళ్లను మోకాళ్ల దగ్గర మడిచి సీతాకోక చిలుక ఆకారంలో ఉంచాలి. ఈ భంగిమలో, రెండు పాదాలు ఒకదానికొకటి తాకాలి. మోకాళ్లు నేలను తాకకుండా మద్దతు కోసం తొడల దగ్గర బ్లాక్స్ ఉంచవచ్చు. ఈ భంగిమలో, కళ్ళు మూసుకుని 15 నిమిషాలు పడుకోండి.

విపరీతమైనది!

ఈ ఆసనం ఒత్తిడి మరియు ఆందోళనకు విరుగుడుగా పనిచేస్తుంది. ఈ ఆసనంలో కొన్ని నిమిషాలు గడపడం చాలా లాభదాయకంగా ఉంటుంది. ఒత్తిడి, డిప్రెషన్ తొలగిపోయి మనసు ప్రశాంతంగా మారుతుంది. ఈ ఆసనం ఎలా వేయాలంటే.. చాపపై పడుకుని రెండు కాళ్లను నిటారుగా పైకి లేపాలి. ఇలా చేస్తున్నప్పుడు, మీరు దిగువ వీపు కింద ఒక బ్లాక్ ఉంచవచ్చు. రెండు చేతులను నేలపై ఉంచి అరచేతులను చదునుగా ఉంచాలి. ఈ భంగిమలో రెండు కాళ్లను నిటారుగా ఉంచి మోకాళ్లను కొద్దిగా వంచాలి. కనీసం ఐదు నిమిషాల పాటు ఈ భంగిమలో ఉండండి. ఉండాలి

సలంబ భరద్వాజసన

ఈ ఆసనం మనస్సును ప్రశాంతంగా ఉంచడానికి మరియు మనస్సును ఉత్తేజపరిచేందుకు ఉపయోగపడుతుంది. ఈ ఆసనం వేసేటప్పుడు పొత్తికడుపుకు ఇచ్చే సపోర్టు మనసులోని గందరగోళాన్ని పోగొట్టి శాంతిని కలిగిస్తుంది. ఈ ఆసనాన్ని ఇలా చేయాలి.. నేలపై చాపను పరచి తల వైపు కాస్త పెద్ద దిమ్మెను, దాని కింద అర అడుగు ఎత్తులో మరో దిమ్మెను వేయాలి. ఒక దిండును రెండిటిపై వికర్ణంగా ఉంచి దానిపై పడుకోండి. ఈ భంగిమలో రెండు కాళ్లను పక్కకు మడిచి ఉంచాలి. మీ చేతులతో దిండును కౌగిలించుకుని, దిండుపై మీ తలని ఉంచి పడుకోండి. ఈ భంగిమలో ఐదు నిమిషాలు ఉండి, రెండో వైపు కూడా ఇలాగే చేయండి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-01-18T18:41:06+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *