రక్తంలో యూరియా స్థాయి పెరిగితే ఏమవుతుందో తెలిస్తే ?

ఆంధ్రజ్యోతి (08-02-2022)

ప్రతి ఒక్కరి రక్తంలో యూరియా ఉంటుంది. అయినప్పటికీ, శరీరం యొక్క నిర్దిష్ట ప్రాంతంలో పనిచేయకపోవడం వల్ల శరీరం రక్తం నుండి అదనపు యూరియాను తొలగించలేకపోతుంది. ఇది వివిధ ఆరోగ్య సమస్యలను కలిగిస్తుంది. ఈ ఇబ్బందులను తొలగించడానికి యూరియా ప్రభావాల గురించి తెలుసుకోవాలి.

రక్తంలో యూరియా స్థాయి పెరిగితే, మూత్రపిండాలు మరియు ఇతర అంతర్గత అవయవాలలో సమస్యలు తలెత్తుతాయి. ఫలితంగా గుండె వైఫల్యం, మూత్ర విసర్జన సమస్యలు, వాంతులు, విరేచనాలు మరియు మధుమేహం. ఈ పరిస్థితి ఎక్కువ కాలం కొనసాగితే విపరీతమైన దాహం, కడుపులో నీరు నిలిచిపోవడం, తలనొప్పి, నీరసం, తల తిరగడం, కడుపునొప్పి వంటి లక్షణాలు కనిపిస్తాయి. ఈ సమస్యలను తొలగించడానికి, రక్తంలో యూరియా స్థాయిని నియంత్రించాలి.

మూలికా మందులు

ఉత్రాఃకృచ్ఛాంతక చూర్ణం, పునర్నవ మండూరు, వరుణాధి వాటి వల్ల మూత్రపిండాలపై యూరియా వల్ల పెరిగిన ఒత్తిడి తగ్గుతుంది. రక్తంలో యూరియాను తగ్గిస్తుంది మరియు మూత్ర వ్యవస్థ యొక్క పనితీరును మెరుగుపరుస్తుంది.

పునర్నిర్మాణం: పునర్నవ పున మరియు నవ అనే రెండు పదాల నుండి పుడుతుంది. పునా అంటే మళ్లీ, నవ అంటే కలిసి. ఈ ఔషధం పేరు వెనుక ఉన్న ఆలోచన ఏమిటంటే, రెండు మందులు మూత్ర వ్యవస్థ యొక్క పనితీరును మెరుగుపరచడానికి కలిసి పనిచేస్తాయి. ఈ ఔషధం మూత్రపిండాలలో నిల్వ చేయబడిన చాలా ద్రవాన్ని బయటకు పంపుతుంది మరియు మూత్రపిండాల వాపును తగ్గిస్తుంది. ఈ ఔషధానికి ఎటువంటి దుష్ప్రభావాలు లేవు.

వరుణ: మూత్రనాళాల్లోని చిన్న చిన్న రాళ్లను పగలగొట్టి మూత్రం ద్వారా బయటకు పంపే శక్తి ఈ ఔషధానికి ఉంది. ఈ ఔషధం యూరినరీ ట్రాక్ట్ ఇన్ఫెక్షన్లను కూడా నయం చేస్తుంది. ఇది మూత్రనాళంలో పేరుకుపోయిన మరియు మూత్రవిసర్జనకు ఆటంకం కలిగించే పదార్థాన్ని బయటకు పంపగలదు. ఇది మూత్రపిండాల వాపు మరియు నొప్పిని కూడా నయం చేస్తుంది.

గోషుర: కిడ్నీలోని బలహీనమైన కణాలకు కొత్త జీవితాన్ని ఇస్తుంది. కొత్త కణాల పుట్టుకకు తోడ్పడుతుంది.

హైగ్రోఫిలియా ఆరిక్యులాటా: ఇది రక్తంలో పెరిగిన యూరిక్ యాసిడ్‌ను తగ్గించే ఔషధం. ఈ మందులతో పాటు ఆహారంలో ప్రొటీన్ల స్థాయిని తగ్గించి ద్రవపదార్థాలు ఎక్కువగా తీసుకుంటూ మసాజ్, యోగాసనాలు వేయాలి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-02-08T17:38:46+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *