పొట్ట ఆరోగ్యంగా ఉండాలంటే.. కొన్ని నియమాలు పాటించాల్సిందే!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2022-03-12T18:17:46+05:30 IST

ఖాళీగా ఉందా? జానెడు కడుపులో ఏదైనా ఆహారం పెడితే చాలా ఇబ్బందులు వస్తాయి. పొట్టంటే ఆరోగ్య కేంద్రం. అలా కాకుండా కొందరు వీలైనంత వరకు ఫుడ్ బిన్‌గా చూస్తారు. అయితే జీర్ణవ్యవస్థ సజావుగా సాగాలంటే.. పొట్ట ఆరోగ్యంగా ఉండాలంటే.. కొన్ని నియమాలు పాటించాలి.

పొట్ట ఆరోగ్యంగా ఉండాలంటే.. కొన్ని నియమాలు పాటించాల్సిందే!

ఆంధ్రజ్యోతి (12-03-2022)

ఖాళీగా ఉందా? జానెడు కడుపులో ఏదైనా ఆహారం పెడితే చాలా ఇబ్బందులు వస్తాయి. పొట్టంటే ఆరోగ్య కేంద్రం. అలా కాకుండా కొందరు వీలైనంత వరకు ఫుడ్ బిన్‌గా చూస్తారు. అయితే జీర్ణవ్యవస్థ సజావుగా సాగాలంటే.. పొట్ట ఆరోగ్యంగా ఉండాలంటే.. కొన్ని నియమాలు పాటించాలి.

ఆహారం ఎక్కువగా తినడం వల్ల జీర్ణం కావడానికి సమయం పడుతుంది. దీంతో కడుపులో వికారం, వాంతులు వస్తాయి. పెద్ద ప్రేగులలో ఆహారం ఉన్నంత వరకు, వాయువు ఏర్పడుతుంది. అయితే.. వేప, మసాలాలు తగ్గించుకుంటే పొట్టకు మంచిది. పెద్దప్రేగు గుండా మలం వెళ్లనప్పుడు మలబద్ధకం ఏర్పడుతుంది. ఒత్తిడి, ఆహారపు అలవాట్లు, హార్మోన్ల హెచ్చుతగ్గుల వల్ల ఈ సమస్య వస్తుంది. పొట్ట దెబ్బతినకుండా.. పీచు పదార్థం బాగా తింటే.. జీర్ణక్రియ తేలికవుతుంది. చిన్న పేగుల్లో అల్సర్ వస్తే… ఏది తిన్నా మంట వస్తుంది. దీని కోసం వారు ఏదైనా తిని నీరు తాగుతారు. కొన్నిసార్లు పేగుల్లో పొక్కులు పగిలి మలంలో రక్తం ఉంటుంది. ఈ సమస్యను నివారించడానికి అతిగా తినవద్దు. కాలానుగుణ పండ్లను తినండి. నిర్ణీత సమయంలో భోజనం చేయాలి. నచ్చిన సమయంలో తింటే గుండెల్లో మంట, గ్యాస్ రావడం ఖాయం. మీరు ఏ ఆహారాన్ని తిన్నా, మీరు దానిని నమిలి మింగాలి. ఉదయం నిద్రలేవగానే వీలైనంత మంచి నీరు తాగాలి. భోజనం చేసిన వెంటనే పడుకోకుండా కాసేపు నడవండి. వ్యాయామం చేయడం లేదా యోగా చేయడం కడుపుకు మంచిది. కడుపు ఆరోగ్యానికి ప్రత్యేక ఆసనాలు ఉన్నాయి. టీ, కాఫీ, శీతల పానీయాలు, మద్యం, ధూమపానానికి దూరంగా ఉంటే… పొట్ట ఆరోగ్యంగా ఉంటుంది. ఏదైనా సమస్య కడుపులో మొదలవుతుంది. అందుకే తీసుకునే ఆహారంలో క్రమశిక్షణ ఉండాలి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-03-12T18:17:46+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *