జిమ్‌కు వెళ్లకుండా ఇంట్లో కొవ్వును ఎలా కాల్చాలి?

ఆంధ్రజ్యోతి (14-3-2022)

వేసవిలో బరువు తగ్గడం చాలా సులభం. కాబట్టి శరీరంలో పేరుకుపోయిన కొవ్వును కరిగించుకోవడానికి ఈ వేసవి కాలాన్ని ఉపయోగించుకోవాలి. ఇందుకోసం జిమ్ కు వెళ్లలేని వారు ఇంట్లోనే ఫ్యాట్ బర్నింగ్ వ్యాయామాలు చేసుకోవచ్చు.

ఏదైనా వ్యాయామాన్ని ప్రారంభించే ముందు, శరీరాన్ని వ్యాయామానికి సిద్ధం చేయాలి. దీని కోసం స్ట్రెచింగ్ వ్యాయామాలు చేయాలి. అప్పుడే అసలు కసరత్తులు ప్రారంభించాలి. దీని కోసం, నేలపై పడుకుని, మీ కాళ్ళు మరియు చేతులను సీతాకోకచిలుక ఆకారంలో కదిలించండి. దాని తరువాత…

కాంబో వ్యాయామం!

హాయ్ బాగుంది: కాళ్ల మధ్య ఒక అడుగు దూరం ఉండేలా నిలబడాలి. మోకాళ్లను వంచి నడుముపైకి తీసుకొచ్చి పైకి లేపాలి. ఇలా కాళ్లను పైకి లేపుతూ చేతులు మోకాళ్లను తాకాలి. ఇలా 30 సెకన్ల పాటు చేయండి.

బర్ఫీ: రెండు చేతులను గాలిలో పైకెత్తి ఎగరండి. వెంటనే నేలపై పడుకో. ఆలస్యం చేయకుండా లేచి నిలబడి మళ్లీ గాలిలోకి లేవండి. ఇలా 30 సెకన్ల పాటు చేయండి.

పర్వతారోహణ: చేతులు మరియు కాళ్ళకు మద్దతుగా నేలపై పడుకోండి. ఈ భంగిమలో మిగిలిన శరీరం నేలను తాకకూడదు. ఈ భంగిమలో ఉంటూ, పర్వతాన్ని అధిరోహించినట్లుగా కాళ్లను నడుము వైపుకు మరియు క్రిందికి తరలించండి. ఇలా ముప్పై సెకన్లు చేయండి.

ప్లాంక్: మోచేతులు మరియు పాదాలకు మద్దతుగా నేలపై పడుకోండి. ఈ భంగిమలో మిగిలిన శరీరం నేలను తాకకూడదు. ఇది 30 సెకన్ల పాటు ఉండాలి.

ఈ వ్యాయామాలు 3 సెట్లలో చేయాలి.

సూపర్మ్యాన్!

ఇది ఒక సూపర్‌మ్యాన్ వ్యాయామం, ఇక్కడ శరీరం కొద్దిగా వంగిన విల్లులా చేతులు మరియు కాళ్ళను చాచి ఉంచుతుంది. ఇందుకోసం… నేలపై పడుకోవాలి. చేతులు ముందుకు చాచాలి. ఛాతీ, పొట్ట మరియు నడుము నేలపై ఆనించి, చేతులను గాలిలో పైకి లేపాలి. చేతులు పైకి లేపిన విధంగానే కాళ్లను వెనక్కి పెంచాలి. ఈ భంగిమలో 30 నిమిషాలు ఉండండి మరియు 5 సెట్లు చేయండి.

ఉదర వ్యాయామాలు!

క్రంచెస్: ఇది మీరు నేలపై చదునుగా పడుకుని, రెండు చేతులను మీ తల దగ్గర ఉంచి, మీ వీపును వీలైనంత వరకు పైకి లేపండి. ఇలా 25 క్రంచ్‌ల 3 సెట్లు చేయండి.

కాలు పెంచడం: సుప్పైన్ వైపు పడుకుని, రెండు కాళ్లను ఒకే సమయంలో నిటారుగా పైకి లేపి, వాటిని నడుముకి సమాంతరంగా తీసుకువచ్చి మళ్లీ క్రిందికి దించాలి. ఇలా 25 సార్లు, మూడు సెట్లు చేయండి.

సైడ్ ఏటవాలు క్రంచెస్: మీ వైపు పడుకుని, మీ కాళ్ళను మడవండి. తల వెనుక చేతులు తీసుకుని, మెడకు మద్దతు ఇవ్వండి. ఈ భంగిమలో, నడుము పైభాగాన్ని పక్కకు పెంచడానికి ప్రయత్నించండి. ఇలా 25 సార్లు, మూడు సెట్లు చేయండి. అన్ని వ్యాయామాలకు కనీసం 45 నిమిషాలు కేటాయించాలి. ప్రతి వ్యాయామం మధ్య 30 సెకన్ల పాటు విశ్రాంతి తీసుకోండి. ఈ వ్యాయామాలు చేస్తున్నప్పుడు ఫ్యాన్ లేదా ఏసీ ధరించవద్దు.

సాగదీయడం!

వ్యాయామాల తర్వాత, శరీరాన్ని మళ్లీ సాగదీయాలి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-03-14T17:11:10+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *