గట్టి అందాలకు అద్భుతమైన వ్యాయామాలు

అందం అనేది అన్నీ ఉండి అంతం కాదు. పెళ్లయ్యాక, పిల్లలు పుట్టాక వారిలో టెన్షన్ కాస్త సడలుతుంది. దీంతో వారిలో ఆందోళన మొదలవుతుంది. చాలా మంది రొమ్ములు కోల్పోవడాన్ని జీర్ణించుకోలేరు. అయితే, దీనికి చాలా కారణాలు ఉండవచ్చు. అంటే ఇది జీవనశైలి, జన్యుశాస్త్రం మరియు ఆరోగ్యంపై ఆధారపడి ఉంటుంది. అలాంటి వారికి 20 ఏళ్ల వయసులో స్తనాల బిగుతు సడలిపోయి సమస్యలు వచ్చే అవకాశం ఉంది. అయితే, ఈ మాత్రపై మాత్రమే కుంగిపోవాల్సిన అవసరం లేదు. చిన్న వ్యాయామాలు వదులుగా ఉన్న రొమ్ములను బిగించగలవు. మళ్లీ పూర్వ స్థితికి తీసుకురావచ్చని నిపుణులు చెబుతున్నారు. అది ఇప్పుడు చూద్దాం.

పుషప్ నుండి మూసివేయడానికి వెడల్పు

ఈ వ్యాయామం కోసం, మొదట పుష్అప్ స్థానం తీసుకోండి. చేతులు మీ భుజాల క్రింద సరిగ్గా ఉండాలి. ఆ తర్వాత వ్యాయామం ప్రారంభించండి. ఈ క్రమంలో ఛాతీ నేలకు తాకేలా పుషప్స్ చేయాలి. అప్పుడు మళ్ళీ లేవండి. 15 రెప్స్ యొక్క 3 సెట్లను పూర్తి చేయండి.

డంబెల్ బెంచ్ ప్రెస్

ఈ వ్యాయామం వెనుక భాగం వంపుతిరిగిన బెంచ్ లాగా ఉండాలి. దాని పక్కనే రెండు చేతులలో రెండు డంబెల్స్ పట్టుకోండి. అరచేతులు పాదాలకు ఎదురుగా ఉండాలి. ఇప్పుడు మెల్లగా కాళ్లను గాలి నుంచి నేలపైకి తీసుకొచ్చి శ్వాస తీసుకోండి. ఇప్పుడు డంబెల్స్ ఉన్న చేతులను ఛాతీకి నిలువుగా తీసుకురావాలి. ఈ క్రమంలో రెండు డంబెల్స్ నిదానంగా ఒకదానికొకటి తాకాలి. అంటే చేతులు ‘V’ ఆకారంలో కదలాలి. తర్వాత చేతులను నెమ్మదిగా కిందికి దించాలి. ఇప్పుడు శ్వాసను విడుదల చేయండి. తర్వాత మళ్లీ అదే చేయండి. 15 రెప్స్ యొక్క 3 సెట్లు చేయండి.

ఇంక్లైన్ డంబెల్ ఫ్లై

డంబెల్ బెంచ్ ప్రెస్ లాగా, ఇది ఇంక్లైన్ బెంచ్ మీద చేయాలి. రెండు చేతులలో రెండు డంబెల్స్ పట్టుకుని, చేతులను నేరుగా పైకి లేపండి. ఇప్పుడు చేతులను వెనక్కి వంచాలి. అంటే సమాంతరంగా తీసుకురావడం. ఇప్పుడు ఒక్క క్షణం ఆగి శ్వాస వదులుతూ చేతులను యధాస్థితికి తీసుకురావాలి. ఇది కూడా మూడు సెట్లలో చేయాలి.

కేబుల్ క్రాస్ఓవర్

ఇందులో మిషన్ పుల్లీ హ్యాండిల్స్‌ను క్రిందికి లాగడం ఉంటుంది. దీని కోసం ముందుగా మిషన్‌కు రెండు వైపులా ఉన్న పుల్లీలను అధిక స్థాయికి అమర్చాలి. అలాగే, బరువు సర్దుబాటు చేయాలి. తక్కువ బరువుతో ప్రారంభించి, ఆపై మీకు సుఖంగా ఉంటే బరువును పెంచుకోండి. మిషన్ మధ్యలో నిలబడి, పాదాలు భుజం వెడల్పు వేరుగా ఉండేలా చూసుకోండి. ఇప్పుడు కుడి కాలును ఒక అడుగు ముందుకు వేసి పుల్లీలను లాగండి. ఈ క్రమంలో, నడుమును కొద్దిగా వంచి, ఛాతీ కండరాలు సాగినట్లు అనిపించే వరకు చేతులను చాచాలి. ఊపిరి వదులుతూ తిరిగి ప్రారంభ స్థానానికి రండి. ఇలా 15 సార్లు చేయండి.

నాగుపాము భంగిమ

ఈ వ్యాయామంలో పొట్ట నేలను తాకేలా పడుకోవాలి. అప్పుడు అరచేతులను నేలకి తిప్పండి. తర్వాత నేలను తోసి తలను నెమ్మదిగా పైకి లేపాలి. కాబట్టి నడుము కదలకుండా ఛాతీ వరకు ఎత్తండి. ఈ క్రమంలో శ్వాస తీసుకోవడం మర్చిపోవద్దు. ప్రారంభ స్థానానికి తిరిగి రావడానికి ముందు మూడు సెకన్లపాటు పట్టుకోండి. వీటిని కూడా మూడు సెట్లలో చేయాలి. రెగ్యులర్ గా ఈ వ్యాయామాలు చేయడం వల్ల స్తనాలను తిరిగి షేప్ లోకి తీసుకురావచ్చని నిపుణులు చెబుతున్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *