సమీక్ష : RRR – కుంభస్థలం విరిగిపోయింది

నటీనటులు: రామ్ చరణ్, ఎన్టీఆర్, అలియా భట్, శ్రియ, అజయ్ దేవగన్ తదితరులు.
దర్శకుడు: రాజమౌళి
సంగీత దర్శకుడు: కీరవాణి
నిర్మాత: దానయ్య
తెలుగు మిర్చి రేటింగ్ : 3.75/5
విడుదల తేదీ : మార్చి 25, 2022

ఎక్కడ చూసినా.. ఎక్కడ చూసినా RRR..RRR అనే ఒకే ఒక్క మాట వినిపిస్తోంది. రాజమౌళి దర్శకత్వంలో మెగా పవర్ స్టార్ రామ్ చరణ్, యంగ్ టైగర్ ఎన్టీఆర్ హీరోలుగా భారీ బడ్జెట్ తో తెరకెక్కిన చిత్రం ‘RRR’. ఈరోజు (మార్చి 25) తెల్లవారుజామున ఈ సినిమా స్పెషల్ షోలు వేశారు. అంతకు ముందు యూఎస్‌లో ప్రీమియర్ షోలు జరిగాయి. ఓవరాల్ గా ఈ సినిమా అంచనాలకు మించి వచ్చిందనే టాక్ రావడంతో అభిమానులు పండగ చేసుకుంటున్నారు. మరి ఈ సినిమా ఎలా ఉంది..? కథ ఏమిటి? హీరోలు ఎలా నటించారు? రాజమౌళి డైరెక్షన్ ఎలా ఉంది? సినిమాకు ప్లస్‌లు, మైనస్‌లు ఏమిటి? ఇప్పుడు చూద్దాం.

కథ:

రామరాజు (రామ్ చరణ్) చిన్నప్పటి నుంచి పోలీస్ కావాలని కలలు కంటాడు. ఆ కలను నెరవేర్చుకుంటాడు. బ్రిటిష్ ప్రభుత్వంలో పోలీసు అధికారిగా పనిచేస్తున్నాడు. ఇదిలా ఉంటే, బ్రిటిష్ గవర్నర్ స్కాట్ డోరా (రే స్టీవెన్సన్) తన కుటుంబంతో కలిసి ఆదిలాబాద్ ప్రాంతాన్ని సందర్శించినప్పుడు, వారితో పాటు గోండు తెగకు చెందిన మల్లి అనే అమ్మాయిని ఢిల్లీకి తీసుకెళ్లారు. దీనికి అభ్యంతరం చెప్పిన కుటుంబీకులు వేధించారు. గోండు జాతికి చెందిన గొర్రెల కాపరి అయిన భీమ్ (ఎన్టీఆర్) మల్లిని తీసుకురావడానికి ఢిల్లీ వెళ్తాడు. దీని గురించి తెలుసుకున్న స్కాట్ భీమ్‌ని అరెస్ట్ చేసే బాధ్యతను రామరాజుకు అప్పగిస్తాడు. అప్పటి వరకు భీమ్ తన చిన్ననాటి స్నేహితుడని తెలియదు.. మరోవైపు సీతారామరాజు బ్రిటీష్ ప్రభుత్వంలో పనిచేస్తున్న పోలీసు అని భీమ్‌కు తెలియదు. మరి వీరిద్దరూ ఒకరి గురించి ఒకరు తెలుసుకున్న తర్వాత ఏమవుతుంది..? భీమ్ మల్లిని తీసుకుంటాడా..లేదా..? రామరాజు భీమ్‌ని అడ్డుకుంటాడా.. లేదా..? ఈ ఇద్దరి మధ్య ఎలాంటి యుద్ధం జరగనుంది..? అనేది అసలు కథ.

అదనంగా:

 • చరణ్ – ఎన్టీఆర్ నటన
 • రాజమౌళి దర్శకత్వం వహించారు
 • యాక్షన్ సన్నివేశాలు
 • నిర్మాణ విలువలు
 • కీరవాణి నేపథ్యం

మైనస్:

 • సెకండ్ హాఫ్ రన్ టైమ్
 • చరణ్ – అలియా లవ్ ట్రాక్

తారాగణం:

 • ఎన్టీఆర్, చరణ్ ఇద్దరూ తగ్గలేదు. నువ్వు నాలా నటించావు. యాక్షన్‌ సన్నివేశాల్లో అదిరిపోయింది. అలాగే నాటు నాటు పాటలో స్టెప్పులతో డ్యాన్స్ చేశారు.
 • అలియాభట్ పాత్ర చిన్నదే అయినా సినిమాలో అది కీలకం.
 • అజయ్ దేవగన్ – శ్రియ – సముద్ర ఖని మోదకాలు వారి వారి రేంజ్ లో బాగా చేసాయి.

సాంకేతిక వర్గం:

 • ఎం.ఎం.కీరవాణి నేపథ్య సంగీతం, పాటలు సినిమాకు ప్రాణం పోశాయి.
 • సెంథిల్ కెమెరా పనితనం మరోసారి రుజువైంది. ప్రతి సన్నివేశాన్ని చాలా గ్రాండ్‌గా చూపించారు. రాజమౌళి కలను తెరపై అద్భుతంగా ఆవిష్కరించారు.
 • ప్రొడక్షన్ డిజైనర్ సాబు శిరిల్. సెట్స్ చాలా గ్రాండ్ గా ఉన్నాయి.
 • పాత్రల కోసం రమా రాజమౌళి ఎంచుకున్న కాస్ట్యూమ్స్ ఆ పాత్రలను తెరపై మరింత సహజంగా కనిపించేలా చేశాయి.
 • బుర్రా సాయిమాధవ్ డైలాగ్స్ థియేటర్లలో హిట్ అయ్యాయి.
 • కొమరం భీం, అల్లూరి సీతారామరాజు పాత్రలకు అనుసంధానం చేస్తూ రచయిత విజయేంద్ర ప్రసాద్ ఈ కథని అల్లిన విధానం ఆహ్లాదకరంగా ఉంది.
 • తెలుగు సినిమా సత్తాను మరోసారి ప్రపంచానికి చాటిచెప్పాడు దర్శకుడు రాజమౌళి. ఇద్దరు టాప్ హీరోలను ఎంపిక చేసి వారి పాత్రలను సమానంగా తెరకెక్కించి అభిమానులను మెప్పించారు. అతను ప్రతి సన్నివేశాన్ని గూస్‌బంప్ చేశాడు. ముఖ్యంగా ఇంటర్వెల్ సీన్ నా భూతో నా భావిలా ఉంటుంది.

మొత్తం: RRR కుంభస్థలం బ్రేక్ చేసింది

పోస్ట్ సమీక్ష : RRR – కుంభస్థలం విరిగిపోయింది మొదట కనిపించింది తెలుగుమిర్చి.కామ్.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *