40 సంవత్సరాల తర్వాత నలభై వ్యాయామం తర్వాత చేయవలసిన వ్యాయామాలు-MRGS-ఆరోగ్యం

ఆంధ్రజ్యోతి (30-04-2022)

నలభై ఏళ్ల తర్వాత శరీరం ఫిట్‌గా ఉండాలంటే కఠినమైన వ్యాయామాలు మంచిది కాదు. క్రంచెస్, కార్డియో వర్కవుట్‌లు, మోకాలి కండరాలను ఒత్తిడి చేసే వ్యాయామాలు మరియు పుషప్‌లతో జాగ్రత్తగా ఉండండి. నలభై దాటిన వారు తీసుకోవాల్సిన జాగ్రత్తలు, కసరత్తులు తెలుసుకుందాం.

జీవనశైలి, ఆహారపు అలవాట్లు, నిద్రలేమి, ఒత్తిడి.. నలభై ప్లస్ లో అనేక ఆరోగ్య సమస్యలు వస్తాయి. శరీరం చురుకుగా ఉండాలంటే శారీరక శ్రమ అవసరం. ముఖ్యంగా ప్రతిరోజూ వాకింగ్ చేయడం తప్పనిసరి. ఇది రక్త ప్రసరణను మెరుగుపరుస్తుంది. బరువు కోల్పోతారు. ఒక మంచి నిద్ర కలిగి. జాగింగ్ మంచి ఫలితాలను ఇస్తుంది. ఇది హానికరమైన కొవ్వును తగ్గిస్తుంది. పరికరాలు అవసరం లేదు. మంచి షూ ఉంటే చాలు. తాజా కూరగాయలు మరియు పండ్లు తినడం వల్ల జీవక్రియ పెరుగుతుంది. మీరు నొప్పులు మరియు వాపులతో బాధపడుతున్నట్లయితే, మీరు కాల్షియం ఉన్న ఆహారాన్ని తినాలి. తేలికపాటి కుట్టు మంచి ఫలితాలను ఇస్తుంది. సైక్లింగ్ కూడా ప్రయోజనకరంగా ఉంటుంది. హార్వర్డ్ యూనివర్సిటీ చేసిన అధ్యయనం ప్రకారం సైకిల్ తొక్కే వారి శరీరం ఫిట్‌గా ఉంటుంది. ఆరోగ్య సమస్యలు తక్కువగా ఉన్నట్లు కనుగొనబడింది.

ఎలాంటి ఇబ్బంది లేకుండా చేయగలిగే సులభమైన వ్యాయామం ఈత. ఈత కొట్టడం వల్ల బరువు తగ్గుతారు. శరీరం ఫిట్‌గా ఉంటుంది. మీరు అలవాటు చేసుకుంటే ఇది ఉత్తమమైన వ్యాయామం. నిజానికి గృహిణులు ఇంటిపనులు కూడా చేస్తారు, ఇది మంచి వ్యాయామాన్ని ఇస్తుంది. కానీ ఒత్తిడి మరియు సరైన పోషకాహారం లేకపోవడం అనేక సమస్యలకు దారి తీస్తుంది. కీళ్ల నొప్పులు, మోకాళ్ల వాపుతో బాధపడేవారు వర్కవుట్‌ల కంటే యోగాను ఆశ్రయించాలి. యోగా గురువుల సమక్షంలో తేలికపాటి యోగాసనాలు వేస్తే.. శరీరం ఉత్తేజితమవుతుంది. యోగా చేస్తే మంచి నిద్ర వస్తుంది. శరీరం srtech అవుతుంది. రక్త ప్రసరణ మెరుగుపడుతుంది. ఇది ఒత్తిడిని తగ్గించడానికి మరియు ఫిట్‌గా ఉండటానికి సహాయపడుతుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-04-30T17:44:05+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *