ఉసిరికాయలో ఎన్నో ఔషధ గుణాలు ఉన్నాయి… | జామకాయ spl-MRGS-హెల్త్‌తో చాలా ఉపయోగాలు

ఆంధ్రజ్యోతి (12-05-2022)

ఆరోగ్యంగా ఉండాలంటే మంచి ఆహారం తీసుకోండి. వ్యాయామం చేయాలి. దీనితో పాటు రోగనిరోధక శక్తిని పెంచుకోవాలి. ఇలా రోగనిరోధక శక్తి పెరిగితే బ్యాక్టీరియా, వైరల్ వ్యాధులు దరిచేరవు. ఆ వ్యాధులు వస్తే త్వరగా కోలుకుంటాం. సులువుగా లభించే ఔషధం ‘ఉసిరి’తో రోగనిరోధక శక్తిని పెంచుకోవచ్చు!

ఉసిరి పండు ద్రాక్ష మరియు అరటి వంటి తినకూడదు. మీరు తినడం అలవాటు చేసుకుంటే అది సాధారణమవుతుంది. ఆస్పరాగస్ ఉసిరిలో పుష్కలంగా ఉంటుంది. అదే దాని బలం. అది మనసుకు, శరీరానికి చేరితే మనం కూడా దృఢంగా ఉంటాం. ఇందులో నిమ్మకాయలు మరియు నారింజ పండ్ల కంటే దాదాపు సగం విటమిన్ సి ఉంటుంది. యాంటీ ఆక్సిడెంట్లు పుష్కలంగా ఉంటాయి. అందుకే దీన్ని విరుగుడు అంటారు. ఉసిరికాయ పొడి, రసం మరియు మాత్రల రూపంలో కూడా లభిస్తుంది. ఉసిరికాయలో గ్యాస్ట్రిక్ సమస్యలను దూరం చేసే గుణం ఉంది. ఎండిన ఉసిరి పొడిని చిటికెడు పసుపు మరియు తేనె కలిపి తాగితే మధుమేహ వ్యాధిగ్రస్తులకు మంచిది. ఎండబెట్టిన ఉసిరికాయ పొడిని బెల్లం కలిపి తింటారు. జీర్ణక్రియ సులభం అవుతుంది. ఉసిరి రసం ఆమ్లా ఆకుపచ్చ రూపంలో నిల్వ చేయబడుతుంది. ఉసిరి పొడితో కూడా పులిహోర చేసి తినవచ్చు. శరీరంలోని మలినాలను తొలగించే గుణం వీటికి ఉంది. ఉసిరికాయలో ఫైబర్ పుష్కలంగా ఉంటుంది. కాల్షియం మరియు ఐరన్ కూడా పుష్కలంగా ఉంటాయి. ఇన్ఫెక్షన్లతో పాటు, ఫ్లూ జ్వరాలు తగ్గుతాయి.

ఉసిరి ఏ రూపంలోనైనా రోగనిరోధక శక్తిని పెంచుతుంది. శరీరంలో కొలెస్ట్రాల్ తగ్గుతుంది. రోజూ తీసుకుంటే అలసట, నీరసం దరిచేరవు. మీరు దీర్ఘకాలిక దగ్గు, అలర్జీ లేదా ఆస్తమాతో బాధపడుతున్నట్లయితే, మీకు ఉసిరి ఉంటే, సమస్యలు తొలగిపోతాయి. చ్యవనప్రాష్ ఉసిరితో తయారు చేయబడింది. ఇలా తీసుకోవడం వల్ల మంచి ఫలితాలు వస్తాయి. ఎవరైనా తీసుకోవచ్చు. అయితే చిన్నారులు, గర్భిణులు మాత్రం వైద్యుల సలహా మేరకు తీసుకోవాలి. ముఖ్యంగా ఉమ్మనీరు కడుపులో పడితే పురుగులు, ఇతర క్రిములు చనిపోతాయి. అందం పట్ల మక్కువ. ఆమ్లా ఆరోగ్యకరమైన జుట్టుతో స్నేహంగా ఉండాలి. ఉసిరి పొడిని పేస్టులా చేసి ముఖానికి రాసుకుంటే మొటిమలు కూడా తగ్గుతాయి.

ఇంకా చదవండి

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *