ఫ్రిజ్‌లో నిల్వ ఉంచిన ఆహారాన్ని వారం రోజులు తింటున్నారా?

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2022-05-18T18:01:01+05:30 IST

మిగిలిపోయినవి, కూరగాయలు, పండ్లు మొదలైనవి శీతలీకరణకు సరిపోవు. అయితే రిఫ్రిజిరేటెడ్ ఫుడ్ తినవచ్చా?

ఫ్రిజ్‌లో నిల్వ ఉంచిన ఆహారాన్ని వారం రోజులు తింటున్నారా?

ఆంధ్రజ్యోతి (18-05-2022)

మిగిలిపోయినవి, కూరగాయలు, పండ్లు మొదలైనవి శీతలీకరణకు సరిపోవు. అయితే రిఫ్రిజిరేటెడ్ ఫుడ్ తినవచ్చా?

శీతలీకరించిన నీరు మరియు ఆహారం ఆరోగ్యానికి మంచిది కాదు. చాలా చల్లగా ఉండటం ఆరోగ్యానికి హానికరం. అన్నం, కూరలు ఒక రోజంతా ఫ్రిజ్ లో ఉంచితే వాటి పోషక విలువలు పోతాయి. కొందరు చట్నీ, పప్పు, సూప్ వంటి ఆహార పదార్థాలను వారం రోజుల పాటు ఉంచుకుని తింటారు. ఇరవై నాలుగు గంటల తర్వాత ఫ్రిజ్‌లో ఉంచిన ఆహారం తిన్నా తినకపోయినా ఒకేలా ఉంటుంది. అంతేకాదు వాటిపై బ్యాక్టీరియా ఏర్పడుతుంది. అదనంగా, అటువంటి ఆహారం తీసుకోవడం వల్ల కడుపు నొప్పి వస్తుంది. ఒక గ్యాస్ ఫామ్. కొందరికి కడుపునొప్పి రావచ్చు. పిల్లలు వాంతులు మరియు విరేచనాలు అనుభవించవచ్చు. ముఖ్యంగా ఫుడ్ పాయిజన్ అయ్యే అవకాశం ఉంది. అందుకే ఆహారాన్ని సరైన పరిమాణంలో వండాలి కానీ ఫ్రిజ్‌లో ఉంచడానికి ఉడికించకూడదు. తాజా ఆహారం ఆరోగ్యకరం.

శీతలీకరించిన ఆహారం దాని రంగు, రుచి మరియు వాసనను కోల్పోతుంది. వేసవిలో చేసిన ఆహారం త్వరగా పాడవకుండా ఉండాలంటే ఫ్రిజ్ లో మూడు, నాలుగు గంటలు పెడితే సరిపోతుంది. వండిన ఆహారాన్ని ఫ్రిజ్ దిగువన ఉంచాలి. కూరగాయలను ఫ్రిజ్‌లో ఉంచవచ్చు. పండ్లు, పండ్ల రసాలను ఎప్పటికప్పుడు తాజాగా తీసుకోవాలి. అంతేకానీ ఫ్రిజ్‌లో పెట్టకూడదు. ప్రాసెస్ చేసిన ఆహారాన్ని ఉంచుకోవచ్చు. మాంసం మరియు చేపలను ఫ్రీజర్‌లో ఉంచాలి. వెండి, ప్లాస్టిక్ డబ్బాల్లో ఆహారాన్ని ఉంచితే వాటి వాసన వస్తుంది. అందుకే ప్రత్యేక నిల్వ కంటైనర్లను ఉంచాలి. రిఫ్రిజిరేటెడ్ ఆహారానికి బదులుగా వేడి ఆహారాన్ని తినడానికి ప్రయత్నించండి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-05-18T18:01:01+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *