పొట్ట సమస్య రాకుండా ఉండాలంటే.. | కడుపు సమస్యలు spl-MRGS-ఆరోగ్యం

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2022-06-01T18:43:33+05:30 IST

మన ఆరోగ్య కేంద్రం కడుపు. అంతేకానీ కళ్లకు కనిపించేదంతా డస్ట్ బిన్ కాదు. ఆహారం కడుపులోకి చేరితే తేలికగా జీర్ణమై ఆరోగ్యం బాగుంటుంది

కడుపు సమస్యలు రాకుండా ఉండాలంటే..

ఆంధ్రజ్యోతి (01-06-2022)

మన ఆరోగ్య కేంద్రం కడుపు. అంతేకానీ కళ్లకు కనిపించేదంతా డస్ట్ బిన్ కాదు. ఆహారం కడుపులోకి చేరితే తేలికగా జీర్ణమై ఆరోగ్యం బాగుంటుంది. కానీ పొట్టలో అనవసరమైన ఆహారం పెడితే ఆ ప్రాంతం నుంచే సమస్య మొదలై శరీరంలో గుండె, కిడ్నీ ఇలా చాలా చోట్ల పాడైపోయి.. పొట్ట సమస్యలు రాకుండా జాగ్రత్తపడాలి.

ఆహారం కడుపులోకి చేరిన తర్వాత జీర్ణక్రియ సరిగ్గా జరగకపోతే, ఆహారం అనేక రకాల సమస్యలను కలిగిస్తుంది. పొట్ట ఉబ్బరం, బరువు వంటి సమస్యలు ఉంటాయి. ముఖ్యంగా కడుపులో సమస్య వస్తే.. పదే పదే అనారోగ్యానికి గురవుతారు. కడుపు నొప్పి రావచ్చు. మలబద్ధకం సమస్య. అంతే కాకుండా పొట్ట ఆరోగ్యంగా ఉండాలంటే కొన్ని త్యాగాలు చేయాలి. ఎక్కువగా వేయించిన మరియు కారంగా ఉండే ఆహారాలకు వెళ్లవద్దు. పెద్ద ప్రేగులలో ఆహారం నిల్వ ఉన్నప్పుడు మలబద్ధకం ఏర్పడుతుంది. అందుకే ఏదైనా ఆహారాన్ని బాగా నమిలి మింగాలి. ఒక్కసారిగా కడుపులో ఎక్కువ ఆహారం పెట్టకుండా కొద్దికొద్దిగా తినడం ప్రారంభించండి. తిన్న వెంటనే నిద్రపోకూడదు. కాసేపు తిరగండి. అప్పుడే జీర్ణవ్యవస్థ మెరుగుపడుతుంది.

కడుపు సమస్యలు రాకుండా ఉండాలంటే..

ప్రతిరోజూ ఒకే సమయంలో క్రమం తప్పకుండా ఆహారం తీసుకోండి. ఈ అలవాటు మంచిదే. ఆహారంలో కార్బోహైడ్రేట్లతో పాటు ప్రోటీన్ ఆహారాన్ని చేర్చండి. టీ, కాఫీ, శీతల పానీయాల జోలికి వెళ్లకండి. ధూమపానం మరియు మద్యపానం మానేయడం వల్ల పొట్ట ఆరోగ్యంగా ఉంటుంది. సీజనల్ పండ్లు మరియు తాజా కూరగాయలు తినండి. మీకు విరేచనాలు అయినప్పుడు మీరు ఖచ్చితంగా నీరు త్రాగాలి. నీరు తాగడం వల్ల శరీరానికి కొత్త శక్తి వస్తుంది. కడుపులో ఆహారం సరిగ్గా జీర్ణం కావడానికి వ్యాయామం అవసరం. చిన్న చిన్న వ్యాయామాలు చేయడం అలవాటు చేసుకోండి. ఒత్తిడి కూడా మలబద్ధకానికి కారణమవుతుందని గుర్తుంచుకోండి. కాబట్టి వీలైనంత వరకు ఒత్తిడికి దూరంగా ఉండండి. కంటికి సరైన నిద్ర లేకపోయినా, జీర్ణక్రియ సమస్యలు నెమ్మదిగా తలెత్తుతాయి. అయితే కడుపు సమస్యలు రాకుండా జాగ్రత్తలు తీసుకోవాలి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-06-01T18:43:33+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *