ప్రొస్టేట్‌ క్యాన్సర్‌ను ముందుగానే గుర్తిస్తే..

ప్రోస్టేట్ క్యాన్సర్ ఎంత త్వరగా గుర్తించబడితే, క్యాన్సర్‌కు వ్యతిరేకంగా విజయం సాధించే అవకాశాలు ఎక్కువ. కాబట్టి ఈ క్యాన్సర్ వల్ల శరీరంలో జరిగే మార్పులను గమనించాలి.

అన్ని వయసుల పురుషులు ఈ సమస్యను అభివృద్ధి చేయగలిగినప్పటికీ, ముఖ్యంగా 50 ఏళ్లు పైబడిన పురుషులు ఈ వ్యాధి గురించి తెలుసుకోవాలి మరియు క్యాన్సర్ ప్రారంభ సంకేతాలను కనుగొనాలి. సెమినల్ ఫ్లూయిడ్‌ను ఉత్పత్తి చేసే ప్రోస్టేట్ గ్రంధి వయస్సుతో పాటు, అసాధారణ కణాలు కూడా పెరుగుతాయి. ఫలితంగా, ప్రోస్టేట్ క్యాన్సర్ పెరుగుతుంది. ఈ వ్యాధి ప్రారంభంలో ఎటువంటి లక్షణాలు కనిపించవు. విస్తరించిన ప్రోస్టేట్ మూత్రనాళంపై ఒత్తిడి తెచ్చి మూత్ర విసర్జన లక్షణాలను కలిగిస్తుంది. ఈ లక్షణం క్యాన్సర్ కాని ప్రోస్టేట్ సమస్యలలో కూడా కనిపిస్తుంది. కొన్ని ప్రోస్టేట్ క్యాన్సర్లలో, కణాలు అపరిమిత రేటుతో పెరుగుతాయి మరియు శరీరంలోని ఇతర అవయవాలకు వ్యాపిస్తాయి. వైద్యులు సాధారణంగా సాధారణ చెకప్ సమయంలో ఈ క్యాన్సర్‌ను కనుగొంటారు.

ప్రోస్టేట్ క్యాన్సర్ యొక్క లక్షణాలు తరచుగా మూత్రవిసర్జన, మూత్రవిసర్జనలో అవరోధం, మూత్రవిసర్జన సమయంలో నొప్పి, మంట, బాధాకరమైన స్కలనం, మూత్రం మరియు వీర్యంలో రక్తం మరియు నిరంతర నొప్పి. ఈ లక్షణాలు కనిపిస్తే ఆలస్యం చేయకుండా వైద్యులను సంప్రదించి చికిత్స తీసుకోవాలి. ప్రోస్టేట్ క్యాన్సర్‌ను ముందుగా గుర్తించడానికి, DRE మరియు ప్రోస్టేట్ నిర్దిష్ట యాంటిజెన్ రక్త పరీక్షలు చేయాలి. క్రమం తప్పకుండా వైద్యుల పర్యవేక్షణలో ఉండటం కూడా అవసరం! క్యాన్సర్ నిర్ధారణ అయిన తర్వాత, ప్రోస్టేట్ రేడియేషన్ థెరపీతో పాటు, రెగ్యులర్ చెక్-అప్‌లు చేయబడతాయి మరియు క్యాన్సర్ పెరిగితే లేదా లక్షణాలు తీవ్రమైతే వెంటనే శస్త్రచికిత్స చేయబడుతుంది.

ఆరోగ్యకరమైన జీవనశైలిని కొనసాగించడంతో పాటు, ప్రోస్టేట్ క్యాన్సర్‌ను నివారించడానికి పురుషులు ధూమపానాన్ని విడిచిపెట్టాలి. అలాగే సమతుల్య ఆహారం తీసుకోవాలి మరియు క్రమం తప్పకుండా వ్యాయామం చేయాలి. ఆహారం మరియు జీవనశైలి నియమాలతో ప్రోస్టేట్ క్యాన్సర్ నుండి రక్షణ పొందడంతోపాటు, క్యాన్సర్ నియంత్రణలో ఉంచవచ్చు. ఈ కఠినమైన నియమాలను అనుసరించడం ద్వారా, ప్రోస్టేట్ క్యాన్సర్ ఉన్న పురుషులు వారి ఆయుర్దాయాన్ని పెంచుకోవచ్చు. మెరుగైన జీవితాన్ని కూడా గడపవచ్చు.

– డాక్టర్ పాలంకి సత్య దత్తాత్రేయ

డైరెక్టర్ & మెడికల్ ఆంకాలజీ సర్వీసెస్,

రెనోవా సౌమ్య క్యాన్సర్ సెంటర్,

కార్ఖానా, సికింద్రాబాద్

ఏకాగ్రతతో ఉండాలి

నంబర్: 77999 82495

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *