సహజంగా… సమ్మోహనకరంగా

సహజమైన మేకప్‌ని ఆశ్రయించే వారి సంఖ్య ఎక్కువ. దాంతో ఎక్కువ మంది సినీ తారలు సహజమైన మేకప్ ట్రెండ్‌ని ఫాలో అవుతున్నారు. సహజమైన పద్ధతిలో మేకప్ వేసుకోవడానికి ఈ చిట్కాలను అనుసరించండి.


నో-మేకప్ లుక్‌గా ప్రసిద్ధి చెందిన సహజమైన మేకప్ కోసం, తేలికపాటి హైడ్రేటింగ్ మాయిశ్చరైజర్, రేడియన్స్ ప్రైమర్, లూమినైజింగ్ ఫౌండేషన్, కన్సీలర్, ఐలాష్ కర్లర్, మాస్కరా, బ్లాక్ ఐలైనర్, బ్రాంజర్, క్రీమ్ బ్లష్ మరియు లిప్‌స్టిక్‌లను అందించాలి.

చర్మాన్ని ఈ క్రింది విధంగా సిద్ధం చేయండి: ముఖాన్ని శుభ్రంగా కడిగి తేలికపాటి మాయిశ్చరైజర్ రాసుకోవాలి. ప్రైమర్‌తో ముఖాన్ని స్మూత్ చేయండి. మేకప్ వేసుకునే ముందు ముఖాన్ని ఇలా ప్రిపేర్ చేసుకోవడం వల్ల తదుపరి మేకప్‌తో ముఖానికి సహజమైన లుక్ వస్తుంది.

పునాది: ఫౌండేషన్ స్కిన్ టోన్‌తో సరిపోలకపోతే, స్కిన్ టోన్‌కి సరిపోయేలా రెండు వేర్వేరు ఫౌండేషన్‌లను అప్లై చేయండి. ఫౌండేషన్‌ను ముఖంపై సమానంగా వ్యాప్తి చేయడానికి బఫింగ్ బ్రష్‌ను ఉపయోగించాలి. ముఖం మీద వదిలే బదులు, సహజమైన రూపాన్ని పొందడానికి కొంత సమయం తీసుకోండి.

కన్సీలర్: నల్లటి వలయాలను దాచి, కళ్లు ఆకర్షణీయంగా కనిపించేలా చేయడానికి కళ్ల చుట్టూ కన్సీలర్‌ను అప్లై చేయాలి. ఇందుకోసం కళ్ల కింద కన్సీలర్‌ను ‘V’ ఆకారంలో అప్లై చేసి నలుపు పోయే వరకు బఫ్ చేయాలి.

కంటి అలంకరణ: వెంట్రుకలను వెంట్రుకలతో కర్ల్ చేయండి. తర్వాత కనురెప్పలను మస్కారాతో షేప్ చేయండి. ఇది వెంట్రుకలకు మందాన్ని జోడిస్తుంది. అప్పుడు బ్లాక్ ఐలైనర్‌తో మాస్కరా అంచులను పరిష్కరించండి.

బ్రో జెల్: కనుబొమ్మ పెన్సిల్‌కు బదులుగా బ్రౌ జెల్‌తో కనుబొమ్మలను షేప్ చేయడం వల్ల కనుబొమ్మలు సహజంగా కనిపిస్తాయి మరియు ముఖాన్ని ఇనుమడింపజేస్తాయి.

బ్రోంజర్: బ్రోంజర్‌ను చెంప ఎముకలపై చాలా సన్నగా రాయండి. తర్వాత లేత గులాబీ రంగు బ్లషర్‌ని అప్లై చేయండి. బ్లషర్ బ్రష్‌తో, చెంప ఎముకల నుండి బ్లష్‌ని బయటికి వర్తిస్తాయి.

లిప్ స్టిక్: బ్లష్ పగడపు లేదా లేత గులాబీ రంగులో ఉంటే, పెదవులను మ్యూట్ చేసిన పెదవి రంగు లేదా లేతరంగు గల లిప్ బామ్‌తో లైన్ చేయండి. లేదా మీరు మీ పెదవుల రంగుకు సరిపోయే పింక్ లిప్ కలర్‌ని సన్నగా అప్లై చేసుకోవచ్చు. అన్నింటికంటే, నాణ్యమైన సౌందర్య సాధనాలు మరియు పరికరాలను ఉపయోగించాలి. అప్పుడే మీకు సహజమైన మేకప్ లుక్ వస్తుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *