వ్యాయామ నియమంగా… | వ్యాయామం యొక్క నియమం ప్రకారం ms spl-MRGS-ఆరోగ్యం

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2022-08-02T18:06:00+05:30 IST

శరీర బలం పెరగాలంటే కొన్ని నియమాలు పాటించాలి. ఆరోగ్యంతో పాటు అందం

వ్యాయామ నియమంగా...

శరీర బలం పెరగాలంటే కొన్ని నియమాలు పాటించాలి. ఆరోగ్యం, అందం మరియు ఆనందంతో పాటు క్రమమైన జీవనశైలిని అనుసరించాలి మరియు కొన్ని జీవిత సూత్రాలను అనుసరించాలి.

  • ఎంత ఒత్తిడితో కూడిన పనిలోనైనా వ్యాయామాన్ని నిర్లక్ష్యం చేయకూడదు. తీరిక లేని జీవనశైలిని గడుపుతున్నప్పటికీ జిమ్‌కు వెళ్లలేకపోతున్నామని, వ్యాయామం చేయలేమని బాధపడుతూ కూర్చోకండి. వ్యాయామాల కోసం జిమ్‌కు వెళ్లాల్సిన అవసరం లేదు. ఇంట్లో నేలపై కూడా వ్యాయామాలు చేయవచ్చు. దీని కోసం, మీరు పిరుదులు, కాళ్ళు, పొత్తికడుపు, తొడలు, ఛాతీ మరియు చేతులను బలోపేతం చేసే ఫ్లోర్ వ్యాయామాలు చేయవచ్చు. దీని కోసం, పుషప్స్, లంగ్స్, స్క్వాట్స్ చేయవచ్చు. ఈ వ్యాయామాలకు ఎటువంటి పరికరాలు అవసరం లేదు. ప్రతి వ్యాయామానికి కనీసం 3 సెట్లు 10 నుండి 12 పునరావృత్తులు మంచి ఫలితాలను ఇస్తాయి.
  • బలవంతంగా లేదా ఇష్టం లేకుండా చేసే ఏ పని అయినా ఫలితం ఇవ్వదు. కాబట్టి వ్యాయామాన్ని కూడా ఆస్వాదించాలి. అప్పుడే వ్యాయామాల్లో తప్పులుండవు. మీరు బరువులు ఎత్తడం ఇష్టం లేకుంటే, శరీర భంగిమలో పొరపాట్లు కండరాల నొప్పులకు దారితీస్తాయి. ఉదర వ్యాయామాలు సరిగ్గా పాటించకపోతే మెడ నొప్పి వస్తుంది. అలాగే శ్వాస మీద ఏకాగ్రత లేకపోయినా వ్యాయామాలలో పొరపాట్లు జరుగుతాయి. ఫలితంగా, వ్యాయామం ఇబ్బందికరంగా మారుతుంది మరియు ఆసక్తి మరింత తగ్గుతుంది. కాబట్టి వ్యాయామం కొనసాగించండి.
  • కొందరు ఉదయాన్నే అప్రమత్తంగా ఉంటారు. ఇతరులు సాయంత్రం చురుకుగా ఉంటారు. ఉదయం చురుగ్గా మరియు శక్తివంతంగా ఉంటే, ఆ సమయాన్ని వ్యాయామానికి కేటాయించాలి. సాయంత్రం పూట ఎనర్జిటిక్ గా ఉండే వారు ఆ సమయంలో వ్యాయామం చేయడం మంచిది. అందుకు అనుగుణంగా రోజువారీ కార్యక్రమాలను ప్లాన్ చేసుకోవాలి. పని ఒత్తిడిని బట్టి కాకుండా శరీరాన్ని బట్టి వ్యాయామ వేళలను నిర్ణయించుకుంటే ఎక్సర్‌సైజులు సమర్ధవంతంగా చేసి అన్ని ఫలితాలు సాధించవచ్చు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-08-02T18:06:00+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *