నూనెలు కలిపి వాడితే? | ms spl-MRGS-హెల్త్ వంటలో ఈ పద్ధతిని అనుసరించండి

సాధారణంగా మనం ఒకే రకమైన వంట నూనెలను ఉపయోగిస్తాము. కానీ ఒక్కో వంటనూనెలో వివిధ రకాల పోషకాలు ఉంటాయి. మరి అన్ని రకాల పోషకాలు అందాలంటే ఏం చేయాలి? రెండు రకాల నూనెలను కలిపి వాడాలి. ఈసారి వంటలో ఈ పద్ధతిని పాటించండి.

స్మోకింగ్ పాయింట్: ఒక్కో నూనెలో ఒక్కో స్మోకింగ్ పాయింట్ ఉంటుంది. కాబట్టి మీరు ఏ రెండు నూనెలను కలపాలనుకుంటున్నారో, రెండింటి స్మోకింగ్ పాయింట్లు దగ్గరగా ఉండేలా చూసుకోండి. అలాగే డీప్ ఫ్రైకి మాత్రమే కలిపిన నూనెలను వాడటం మంచిది.

సూత్రాలు మరియు పోషకాలు: ప్రతి నూనె యొక్క సారాంశం మరియు పోషకాలు భిన్నంగా ఉంటాయి. అతిగా వేడి చేయడం వల్ల కొన్ని నూనెల్లోని పోషకాలు నశిస్తాయి. పామాయిల్ వంటి కొన్ని నూనెలు సన్నగా ఉంటాయి, ఇవి గది ఉష్ణోగ్రత వద్ద దృఢంగా ఉంటాయి. కాబట్టి వంట నూనెలను మిక్సింగ్ చేసేటప్పుడు దీన్ని గుర్తుంచుకోండి.

రుచులలో తేడాలు: ఒక్కో నూనె ఒక్కో ప్రత్యేక రుచిని కలిగి ఉంటుంది. రెండు నూనెలు కలిపితే రుచిలో తేడా రావచ్చు. వంటలకు కావలసిన సువాసన రాకపోవచ్చు. కాబట్టి మీరు ఉపయోగించిన నూనెల రుచులను అర్థం చేసుకోవాలి మరియు వాటిని కలిపి ఉడికించాలి.

కొబ్బరి నూనె + ఆలివ్ నూనె: కొబ్బరినూనె, ఆలివ్ నూనె… ఈ రెండు నూనెల్లో పోషకాలు సమృద్ధిగా ఉండవు. రెండింటి నుండి పోషకాలను పొందడానికి రెండింటినీ సమాన పరిమాణంలో కలపాలి. ముందుగా కొద్దిగా వేసి సీసాలో నిల్వ చేసుకోవాలి. మీకు రుచి నచ్చితే, మీరు కొనసాగించవచ్చు.

ఆవాల నూనె + నువ్వుల నూనె: ఆవనూనె ఘాటుగా ఉంటుంది. ఇది నేరుగా ఉపయోగించబడదు కాబట్టి నువ్వుల నూనెతో కలుపుకోవచ్చు. ఈ నూనెలు కూరలు, పచ్చళ్లకు సరిపోతాయి.

వేరుశెనగ నూనె + సన్‌ఫ్లవర్ ఆయిల్: వేరుశెనగ నూనెలో కొవ్వు పదార్థాలు ఎక్కువగా ఉంటాయి. అలాగే, నూనె అందించే రుచి పూర్తిగా కోల్పోదు. అందుకే ఈ నూనెను సన్ ఫ్లవర్ ఆయిల్ తో కలిపి వాడితే కొంత మేలు జరుగుతుంది.

రైస్ బ్రాన్ + లిన్సీడ్ ఆయిల్: మీరు మొదటి సారి అవిసె గింజల నూనెను వాడుతున్నట్లయితే, ఈ నూనెను బియ్యం ఊకతో కలుపుకోవడం మంచిది. ఈ రెండు నూనెల కలయిక వల్ల కూరలకు కొత్త రుచి, రుచి వస్తుంది.

ఇలా కలపండి: ఒక గిన్నెలో కలపాల్సిన నూనెలను వేసి బాగా కలపాలి. తర్వాత సీసాని నింపి టోపీని గట్టిగా మూసేయండి. ఇలా తయారుచేసిన నూనె సీసాని వాడాల్సిన ప్రతిసారీ బాగా కదిలించాలి. అలాగే ఎక్కువ సేపు అలాగే ఉంచితే సీసాలోని నూనెలు విడిపోతాయి. కాబట్టి బాటిల్‌ని తరచుగా షేక్ చేయడం మంచిది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-08-22T18:21:58+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *