ఎముక క్యాన్సర్ యొక్క ఆధునిక చికిత్స ఎముక క్యాన్సర్ యొక్క ఆధునిక చికిత్స ms spl-MRGS-హెల్త్

MNJలో 3D సాంకేతికత అందుబాటులో ఉంది

హైదరాబాద్ సిటీ: MNJ క్యాన్సర్ ఇన్స్టిట్యూట్ ఇప్పుడు ఎముక క్యాన్సర్‌కు అధునాతన చికిత్సను అందిస్తుంది. 3D సాంకేతిక ప్రక్రియ జాయింట్ రీప్లేస్‌మెంట్ చికిత్సలను అందిస్తుంది. ప్రస్తుతం ఇద్దరు రోగులు ఈ పద్ధతిలో చికిత్స పొందుతున్నారు. ఆధునిక యంత్రాలు అందుబాటులోకి రావడంతో ఎముకలు తీయకుండానే క్యాన్సర్ ను ముందుగానే గుర్తించి చికిత్స చేయవచ్చని వైద్యులు చెబుతున్నారు. వ్యాధి ముదిరితే పాడైన ఎముక భాగాన్ని తొలగించి కృత్రిమ అవయవాలు అమర్చాలని ఎంఎన్‌జే క్యాన్సర్‌ ఇన్‌స్టిట్యూట్‌ ఆస్పత్రి వైద్యాధికారులు చెబుతున్నారు.

ఎముకలు తీయకుండా..

ఎముకలు క్యాన్సర్ బారిన పడి, మందులతో చికిత్స చేయలేకపోతే, వాటిని తొలగించాల్సి ఉంటుంది. లేదంటే ఎముకలోని ఇతర భాగాలకు క్యాన్సర్ వ్యాపించి ప్రాణాలకే ముప్పు వాటిల్లుతుంది. క్యాన్సర్ బారిన పడిన తుంటి, మోచేయి, భుజం, కీలు మరియు మణికట్టులో ఎముకలను తొలగించి కృత్రిమ ఎముకను అమర్చాలి. ఈ పద్ధతిలో ఎముకల ఆకారం, పరిమాణం సరిగ్గా లేకపోవటంతో ఇబ్బందులు ఎదురవుతున్నాయి. రోగులు ఇబ్బందులు పడాల్సి వచ్చింది. కొన్నిసార్లు మరొక శస్త్రచికిత్స అవసరమయ్యే పరిస్థితులు ఉన్నాయి. ఇప్పుడు త్రీడీ టెక్నాలజీ ద్వారా తొలగించిన ఎముకతో సమానమైన ఆకారం, సైజులో కృత్రిమ ఎముకను రూపొందిస్తున్నారు. ఖచ్చితమైన కొలతలు తీసుకోవడం ద్వారా సరిగ్గా సరిపోయేలా కొత్త ఎముకను తయారు చేస్తారు.

మేము ఆర్డర్ చేస్తాము

కేన్సర్ ఎముకను తొలగించి కృత్రిమంగా మార్చాల్సి వస్తే అది రోగి కదలికకు అనుకూలంగా ఉండాలి. బెంగళూరు, పుణెల్లో ఆర్డర్ ఇచ్చి కృత్రిమ ఎముకను తయారు చేస్తున్నాం. ఇక్కడ వైద్యులు దీనిని 3D ప్రక్రియలో ఇన్‌స్టాల్ చేస్తారు. కార్పొరేట్ ఆసుపత్రుల్లో ఈ పాలసీకి రూ. లక్ష నుంచి నాలుగు లక్షల రూపాయలు ఖర్చు అవుతుంది. MNJ ఆసుపత్రిలో, మేము ఆరోగ్యశ్రీ ద్వారా అటువంటి చికిత్సను ఉచితంగా అందిస్తున్నాము.

– డాక్టర్ జయలత, డైరెక్టర్, ఎంఎన్‌జే

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-08-22T20:28:21+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *