విలీన మండలాల్లో.. ఊరూరా జ్వరాలు | కాలానుగుణ వ్యాధుల వ్యాప్తి ms spl-MRGS-ఆరోగ్యం

డెంగ్యూ, మలేరియా, వైరల్ జ్వరాలు ప్రజలను వణికిస్తున్నాయి

వరద తగ్గిన తర్వాత విజృంభిస్తున్న సీజనల్ వ్యాధులు

సరైన వైద్యం అందకపోవడంతో ప్రాణాలు కోల్పోతున్న వైనం

ఏరియా ఆసుపత్రుల్లో ఒక్క డాక్టర్ కూడా లేరు

విలీన మండలాల్లో 30 పోస్టులకు కేవలం పది మంది వైద్యులు మాత్రమే ఉన్నారు

గతి లేక భద్రాచలం పరుగులు.. వేలకు వేలు ఖర్చులు

చింతూరు/కూనవరం, సెప్టెంబర్ 2: ఊరూరా జ్వరాలు.. డెంగ్యూ. కొందరు కోలుకోగా మరికొందరు చనిపోతున్నారు. ఇదీ విలీన మండలాల్లో తాజా పరిస్థితి. వరద తగ్గినప్పటి నుంచి ఇక్కడ జ్వరాలు విజృంభిస్తున్నాయి. కొందరికి డెంగ్యూ, మరికొందరికి మలేరియా, వైరల్ ఫీవర్లు ఉన్నాయి. వరద ప్రభావిత ప్రాంతాల పర్యటనలో భాగంగా సీఎం జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి పర్యటించిన కుయుగూరులో పలువురు ఆస్పత్రి పాలయ్యారు. ఇటీవల అదే గ్రామానికి చెందిన కారం సంధ్య(10) అనే బాలిక జ్వరంతో మృతి చెందింది. గత రెండు నెలల క్రితం అదే గ్రామంలో యాసల రాము, కారం భద్రమ్మ, సోడె క్రాంతికుమార్ జ్వరంతో మృతి చెందారు. పది రోజుల క్రితం చింతూరులో రాజు, సింధు కూడా జ్వరం బారిన పడ్డారు. మృతుల మృతికి డెంగ్యూ కూడా కారణమని బాధిత కుటుంబీకులు చెబుతున్నారు. కారం సంధ్య మృతిపై డిప్యూటీ డీఎంఅండ్ హెచ్ ఓ డాక్టర్ పుల్లయ్యను ‘ఆంధ్రజ్యోతి’ వివరణ కోరగా.. వాంతులు, విరేచనాలు, గుంటలతోపాటు వైరల్ ఫీవర్ కారణంగా బాలిక మృతి చెందిందని తెలిపారు.

ఆసుపత్రుల్లో డాక్టర్లు లేరా?

విలీన మండలాల్లో వైద్యులు, మందుల కొరత తీవ్రంగా ఉంది. అయినా ప్రభుత్వం ఆ దిశగా చర్యలు తీసుకోవడం లేదు. చింతూరు ఏరియా ఆస్పత్రిలో ఐదుగురు వైద్యులు ఉండాల్సి ఉండగా ఎవరూ అందుబాటులో లేరు. కూనవరం సీహెచ్‌సీ (కమ్యూనిటీ హెల్త్‌ సెంటర్‌)లో ఐదుగురు వైద్యులకు గానూ ఒక్కరే ఉన్నారు. ఆయన చింతూరు, కూనవరం ఆసుపత్రులకు డైరెక్టర్‌గా ఉన్నారు. విలీన మండలాల్లో మొత్తం తొమ్మిది ప్రాథమిక వైద్యశాలలు, ఒక ఏరియా ఆస్పత్రి, ఒక సీహెచ్‌సీ ఉండగా ప్రత్యేక నిపుణులు కాకుండా 30 మంది వైద్యులు ఉండాలి. కానీ పది మంది మాత్రమే ఉన్నారు. చింతూరు, కూనవరం ప్రధాన ఆసుపత్రులకు సేవలందించేందుకు రాజమండ్రికి చెందిన ఒక వైద్యుడు ప్రతి మూడు రోజులకు డిప్యూటేషన్‌పై వస్తున్నారు. కోట్లాది రూపాయలు వెచ్చించి ఆసుపత్రులు నిర్మించినా వైద్యుల కొరతతో నిరుపయోగంగా మారాయి. వరద తగ్గుముఖం పట్టిన తర్వాత పారిశుధ్య పనులు నామమాత్రంగానే జరిగాయని ఆరోపణలున్నాయి. దీంతో రోజురోజుకు దోమల బెడద పెరిగి ప్రజలు జ్వరాల బారిన పడుతున్నారు.

ఒకే గ్రామంలో 17 మందికి డెంగ్యూ

అల్లూరి సీతారామరాజు జిల్లా కూనవరం మండలంలో డెంగ్యూ విజృంభిస్తోంది. పోలిపాక గ్రామంలో 17 మందికి డెంగ్యూ సోకి తీవ్ర ఆందోళనకు గురవుతున్నారు. వీరిలో సకినాల వీరబాబు గురువారం మృతి చెందాడు. వీరబాబు డెంగ్యూ లక్షణాలతో బుధవారం కోతులగుట్ట ఆస్పత్రికి వెళ్లాడు. అనంతరం బంధువుల గ్రామమైన టేకులబోరుకు వచ్చి గురువారం ఆకస్మికంగా మృతి చెందాడు. మరోవైపు టేకుబాక సర్పంచ్ రాణి కూడా డెంగ్యూతో అస్వస్థతకు గురయ్యారు. ఆమెను భద్రాచలం ఆసుపత్రికి తరలించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-09-03T17:46:51+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *