సుకుమార్: జక్కన్న బాటలో లెక్కల మాస్టారు?

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2022-09-13T16:48:46+05:30 IST

హీరోలు కోట్లలో రెమ్యునరేషన్ తీసుకుంటుంటే వారి క్రేజ్ కు కారకులైన దర్శకులు ఎంత రెమ్యునరేషన్ తీసుకుంటారు? అనే సందేహం సామాన్య ప్రేక్షకులకు కలగడం సర్వసాధారణం. ఒకప్పుడు తెలుగు దర్శకులకు హీరోల కంటే ఎక్కువ పారితోషికం ఇచ్చేవారు కాదు.

సుకుమార్: జక్కన్న బాటలో లెక్కల మాస్టారు?

హీరోలు కోట్లలో రెమ్యునరేషన్ తీసుకుంటుంటే వారి క్రేజ్ కు కారకులైన దర్శకులు ఎంత రెమ్యునరేషన్ తీసుకుంటారు? అనే సందేహం సామాన్య ప్రేక్షకులకు కలగడం సర్వసాధారణం. ఒకప్పుడు తెలుగు దర్శకులకు హీరోల కంటే ఎక్కువ పారితోషికం ఇచ్చేవారు కాదు. కానీ ఇప్పుడు పరిస్థితులు మారిపోయాయి. హీరోల కంటే దర్శకులకే ఎక్కువ రెమ్యునరేషన్ తీసుకునే పరిస్థితులు ఉన్నాయి. అలాంటి దర్శకుల్లో రాజమౌళి ముందుంటారు. తెలుగులోనే కాదు.. యావత్ భారతీయ చిత్ర పరిశ్రమలోనే అత్యధిక పారితోషికం తీసుకుంటున్న దర్శకుడు. ఆయన సినిమా స్టార్ట్ చేస్తే మొత్తం బిజినెస్ అయిపోతుంది. పోస్టర్ పై ఆయన ముద్ర ఉంటే ఆటోమేటిక్ గా వ్యాపారం జరుగుతుంది. అయితే రెమ్యునరేషన్ కాకుండా సినిమా లాభాల్లో వాటాలు తీసుకుంటాడు.

ఒక్కో సినిమాకు రూ. రాజమౌళి 100 కోట్లకు పైగా వసూలు చేస్తున్నాడు. ఇది రెమ్యునరేషన్‌గా వచ్చిన మొత్తం కంటే చాలా రెట్లు ఎక్కువ. అందుకే ఇప్పుడు చాలా మంది దర్శకులు ఈ షేర్ల పద్ధతిని అనుసరిస్తున్నారు. హాసిని అండ్ హాసిని బ్యానర్‌లో త్రివిక్రమ్ శ్రీనివాస్ కూడా వాటాదారు. దర్శకుడు సుకుమార్ కూడా అదే ఫాలో అవుతున్నాడని అంటున్నారు.

రీసెంట్ గా వచ్చిన ‘పుష్ప’ సినిమాతో సుకుమార్ సంచలన విజయాన్ని అందుకున్న సంగతి తెలిసిందే. అందుకే రెండో భాగానికి అతను ఎంత అడిగితే అంత ఇవ్వడానికి నిర్మాతలు సిద్ధమయ్యారు. అయితే ఇప్పుడు సుక్కు రెమ్యూనరేషన్ తీసుకోవడం లేదనే టాక్ వినిపిస్తోంది. లాభాల్లో వాటాలు అందుకోవడం. అందుకే సుకుమార్ ‘పుష్ప 2’ కోసం రెమ్యునరేషన్ లేకుండా పనిచేస్తున్నాడు. ‘పుష్ప 2’ దాదాపు రూ. 350 కోట్ల బడ్జెట్ కేటాయించినట్లు టాక్. కనీసం 600 కోట్ల నుంచి 700 కోట్ల వ్యాపారం జరుగుతుందని అంచనా. ‘బాహుబలి 2, కేజీఎఫ్ 2’ లాంటి బ్లాక్ బస్టర్ హిట్ అయితే పుష్ప2 అయితే దాదాపు రూ. 1000 కోట్లు రాబట్టవచ్చు అనేది నిర్మాతల ఆలోచన. అదే జరిగితే సుకుమార్ రూ. 100 కోట్లు అందుతాయి. అంటే లెక్కల మాస్టారు లెక్క.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-09-13T16:48:46+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *