తిరుపతి IITలో MS(పరిశోధన), PhD | ఇండియన్ ఇన్‌స్టిట్యూట్ ఆఫ్ టెక్నాలజీ-MRGS-ఎడ్యుకేషన్

తిరుపతిలోని ఇండియన్ ఇన్‌స్టిట్యూట్ ఆఫ్ టెక్నాలజీ (ఐఐటీటీపీ) ఎంఎస్ (పరిశోధన) మరియు పీహెచ్‌డీ ప్రోగ్రామ్‌లలో ప్రవేశానికి దరఖాస్తులను ఆహ్వానిస్తోంది. ఇంజనీరింగ్, సైన్స్ మరియు హ్యుమానిటీస్ సంబంధిత విభాగాలు అందుబాటులో ఉన్నాయి. రెగ్యులర్ మరియు బాహ్య విధానాలను ఎంచుకోవచ్చు. అభ్యర్థులు గరిష్టంగా మూడు కేటగిరీలకు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. పరిశోధన అంశాలపై సమాచారం కోసం వెబ్‌సైట్‌ను సందర్శించండి. వ్రాత పరీక్ష/ఇంటర్వ్యూ, స్టేట్‌మెంట్ ఆఫ్ పర్పస్ ద్వారా అభ్యర్థులను ఎంపిక చేస్తారు. రెగ్యులర్ ప్రోగ్రామ్‌లలో ప్రవేశించిన అభ్యర్థులకు హాఫ్ టైమ్ రీసెర్చ్ అసిస్టెంట్‌షిప్ (HRTA) సౌకర్యం అందించబడుతుంది.

MS (పరిశోధన)

ప్రత్యేకతలు: కెమికల్ ఇంజనీరింగ్, సివిల్ అండ్ ఎన్విరాన్‌మెంటల్ ఇంజనీరింగ్, కంప్యూటర్ సైన్స్ అండ్ ఇంజనీరింగ్, ఎలక్ట్రికల్ ఇంజనీరింగ్, మెకానికల్ ఇంజనీరింగ్

అర్హత: చెల్లుబాటు అయ్యే గేట్ స్కోర్‌తో సంబంధిత ఇంజనీరింగ్ విభాగంలో సంబంధిత స్పెషలైజేషన్‌తో BE/ BTech/ AMIE లేదా MCA/ M.Sc ఉత్తీర్ణులై ఉండాలి. IITల నుండి కనీసం 8 CGPAతో BE/BTech పూర్తి చేసిన వారు కూడా అర్హులు. బాహ్య అభ్యర్థులకు గేట్ స్కోర్ అవసరం లేదు.

Ph.D

ప్రత్యేకతలు: కెమికల్ ఇంజనీరింగ్, సివిల్ అండ్ ఎన్విరాన్‌మెంటల్ ఇంజనీరింగ్, కంప్యూటర్ సైన్స్ మరియు ఇంజనీరింగ్, ఎలక్ట్రికల్ ఇంజనీరింగ్, మెకానికల్ ఇంజనీరింగ్, కెమిస్ట్రీ, ఫిజిక్స్, మ్యాథమెటిక్స్ అండ్ స్టాటిస్టిక్స్, హ్యుమానిటీస్ అండ్ సోషల్ సైన్సెస్.

అర్హత: ME/ MTech/ MS(రీసెర్చ్)/ M.Sc/ డ్యూయల్ డిగ్రీ (ఇంజనీరింగ్/ టెక్నాలజీ)/ అయిదేళ్ల ఇంటిగ్రేటెడ్ మాస్టర్స్ డిగ్రీ/ అయిదేళ్ల ఇంటిగ్రేటెడ్ BS + MS డిగ్రీ, సంబంధిత స్పెషలైజేషన్/సబ్జెక్టులతో ఇంజినీరింగ్/ సైన్స్ డిపార్ట్‌మెంట్‌లో ఉత్తీర్ణులైన అభ్యర్థులు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. . IITల నుండి కనీసం 8 CGPAతో జామ్ స్కోర్ ద్వారా BE/BTech లేదా M.Sc పూర్తి చేసిన అభ్యర్థులు కూడా అర్హులు. హ్యుమానిటీస్ మరియు సోషల్ సైన్సెస్‌లో సంబంధిత స్పెషలైజేషన్‌తో మాస్టర్స్ డిగ్రీ పూర్తి చేసి ఉండాలి. NET(JRF/ LS)/ NBHM/ INSPIRE/ JEST అర్హత లేదా గేట్ చెల్లుబాటు అయ్యే స్కోర్ అన్ని విభాగాలకు తప్పనిసరి.

ముఖ్యమైన సమాచారం

దరఖాస్తు రుసుము: జనరల్, EWS, OBC అభ్యర్థులకు రూ.400; మహిళలు, వికలాంగులు, ఎస్సీ, ఎస్టీ అభ్యర్థులకు రూ.200

దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: అక్టోబర్ 17

రాత పరీక్ష/ఇంటర్వ్యూ: నవంబర్ 7 నుండి 30 వరకు

ఫలితాలు విడుదల: డిసెంబర్ 9న

ప్రోగ్రామ్‌లో చేరిన తేదీ: డిసెంబర్ 26

తరగతుల ప్రారంభం: జనవరి 2, 2023 నుండి

వెబ్‌సైట్: iittp.ac.in

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-10-03T21:59:41+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *