ఏది సరైనది – ఏది తప్పు?

భంగిమ సమస్యలు

మన దైనందిన జీవితంలో మనం అనుసరించే శారీరక భంగిమలు సరైనవో కాదో, అన్నీ వాటంతట అవే జరుగుతాయి. కానీ తప్పుడు భంగిమల ప్రభావం వల్ల మన ఎముకలు మరియు కండరాలు ఒత్తిడికి లోనవుతాయి మరియు దీర్ఘకాలంలో ఆరోగ్య సమస్యలను కలిగిస్తాయి. కాబట్టి ఏది ఒప్పో ఏది తప్పుదో తెలుసుకోవడం అవసరం.

బరువులు ఎత్తడం: బరువు ఎత్తేటప్పుడు నడుము నొప్పులుంటే బరువు ఎత్తే పద్ధతి తప్పని అర్థం చేసుకోవాలి. వీపు పైభాగాన్ని వంచి, చేతులతో బరువును ఎత్తడానికి ప్రయత్నించడం వల్ల వీపుపై ఒత్తిడి వస్తుంది. లేకుంటే మోకాళ్లను వంచి బరువును పైకి లేపేందుకు చతికిలబడాలి. ఇలా చేయడం వల్ల బరువు సులభంగా ఎత్తవచ్చు మరియు వీపు సురక్షితంగా ఉంటుంది.

కంప్యూటర్ పని:కుర్చీకి వ్యతిరేకంగా మీ వెనుకభాగంతో నేరుగా కూర్చోండి. తుంటి ఎముక మరియు మోకాలు సమాంతరంగా ఉండాలి. కంటి చూపు మానిటర్‌కు సమాంతరంగా ఉండాలి. అలాగే మోచేయి మరియు ముంజేయి డెస్క్‌కి సమాంతరంగా ఉండేలా చూసుకోండి.

కీబోర్డ్:కంప్యూటర్ కీబోర్డ్‌పై చేతులతో టైప్ చేస్తున్నప్పుడు, అరచేతులు బోర్డును తాకకూడదు. అలాగే రెండు చేతులు సమాంతరంగా ఉండాలి. వేర్వేరు దిశల్లో ఉండకూడదు. మణికట్టు చాలా తక్కువగా లేదా చాలా ఎత్తుతో వేళ్లతో టైప్ చేయవద్దు.

నిలబడి:కొందరు తమ వీపును ముందుకు వంగి నిలబడతారు. మరికొందరు వెనుకకు వంగి ఉంటారు. కొందరు తమ భుజాలను ముందుకు వంచుతారు. నిజానికి ఇవేవీ సరైన శరీర భంగిమలు కావు. నిలబడి ఉన్నప్పుడు, శరీర బరువు రెండు కాళ్లపై సమానంగా పడాలి. వీపు మరియు మెడ నిటారుగా ఉండాలి. ఎక్కువ సేపు నిలబడి ఉన్నప్పుడు శరీర బరువును ఒక కాలు నుంచి మరో కాలులోకి తరచుగా మారుస్తూ ఉండాలి.

చరవాణి:రోజులో ఎక్కువ రోజులు మొబైల్ ఫోన్లు వాడే వారు వీలైనంత వరకు ఫోన్‌ని ముఖం ముందు పెట్టుకోవాలి. మెసేజ్‌లు పంపుతున్నప్పుడు, మీ తలని ఎక్కువగా దించకండి, మీ మెడ వంకలో ఫోన్ పెట్టుకుని మాట్లాడకండి. వీలైనంత వరకు ఇయర్ పాడ్స్ లేదా ఇయర్ ఫోన్స్ ఉపయోగించండి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *