విద్యార్థులకు షాక్! ఫీజులు పెరిగాయి! | ఇంజనీరింగ్ ఫీజులపై TAFRC నిర్ణయం ms spl-MRGS-ఎడ్యుకేషన్

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2022-10-04T18:48:21+05:30 IST

ఇంజినీరింగ్ కోర్సులకు కనీస మరియు గరిష్ట ఫీజులపై తెలంగాణ రాష్ట్ర ప్రవేశాలు మరియు ఫీజుల నియంత్రణ కమిటీ (TFARC) కసరత్తు పూర్తయింది. కనిష్ట రుసుము రూ.45 వేలు, గరిష్ట రుసుము రూ.1.60 లక్షలు

విద్యార్థులకు షాక్!  ఫీజులు పెరిగాయి!

కనిష్టంగా 45 వేలు.. గరిష్టం 1.60 లక్షలు!

ఇంజనీరింగ్ ఫీజులపై TAFRC నిర్ణయం

ఒకటి రెండు రోజుల్లో ప్రభుత్వానికి నివేదిక ఇవ్వండి

హైదరాబాద్ , అక్టోబరు 3 (ఆంధ్రజ్యోతి): ఇంజినీరింగ్ కోర్సులకు కనీస మరియు గరిష్ట ఫీజులపై తెలంగాణ రాష్ట్ర ప్రవేశాలు మరియు ఫీజుల నియంత్రణ కమిటీ (TFARC) కసరత్తు పూర్తయింది. కనిష్ట రుసుము రూ.45 వేలు, గరిష్ట రుసుము రూ.1.60 లక్షలుగా ఉన్నట్లు సమాచారం. దీనికి సంబంధించి ఒకట్రెండు రోజుల్లో ప్రభుత్వానికి ప్రతిపాదనలు సమర్పించే అవకాశం ఉంది. అనంతరం ఫీజుల పెంపుపై ప్రభుత్వం ఉత్తర్వులు జారీ చేయనుంది. ప్రస్తుతం ఖరారు చేసిన ఫీజులు ఈ ఏడాది నుంచి వచ్చే మూడేళ్లపాటు అమల్లోకి రానున్నాయి. ఈ ఫీజులను ఖరారు చేసేందుకు టీఏఎఫ్‌ఆర్‌సీ కమిటీ సోమవారం ప్రత్యేకంగా సమావేశమైంది. సమావేశంలో కమిటీ చైర్మన్‌ జస్టిస్‌ స్వరూప్‌రెడ్డి, రాష్ట్ర ఉన్నత విద్యామండలి చైర్మన్‌ ప్రొఫెసర్‌ లింబాద్రి, విద్యాశాఖ కార్యదర్శి వాకాటి కరుణ, ఇతర సభ్యులు పాల్గొన్నారు. ఈ సమావేశంలో కొన్ని ఇంజినీరింగ్ కళాశాలల యాజమాన్యాలతో సంప్రదింపులు జరిపారు. ఆ తర్వాత ఫీజులపై తుది నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు సమాచారం. ఇప్పటి వరకు ఇంజనీరింగ్ కోర్సులకు కనీస ఫీజు రూ.35 వేలు.

తాజాగా రూ.45 వేలకు పెంచారు. అలాగే గరిష్టంగా రూ.1.43 లక్షల ఫీజును రూ.1.60 లక్షలకు పెంచిన సంగతి తెలిసిందే. ఇంతకుముందు సీబీఐటీలో గరిష్ట రుసుము ఉండేదని, ఇప్పుడు ఎంజీఐటీలో అనుమతించినట్లు సమాచారం. సీబీఐటీ ఫీజు విషయంలో హైకోర్టు అనుమతించిన దానికంటే తగ్గించినట్లు తెలుస్తోంది. గతేడాది వరకు సీబీఐటీ ఫీజు రూ.1.43 లక్షలు. టీఏఎఫ్‌ఆర్‌సీ అధికారులు తొలి దఫా సంప్రదింపుల్లో ఈ రుసుమును రూ.1.73 లక్షలకు అంగీకరించారు. తర్వాత సీబీఐటీ కాలేజీ కోర్టు ద్వారా ఈ ఫీజుకు అనుమతి పొందింది. తాజాగా ఈ రుసుమును తగ్గించినట్లు సమాచారం. కళాశాల సమర్పించిన ఆడిట్ రిపోర్టుల్లో తప్పులు దొర్లాయని, డిపాజిట్లు ఎక్కువగా ఉన్నాయని పరిగణనలోకి తీసుకుని ఫీజులు తగ్గించినట్లు సమాచారం. అలాగే మరికొన్ని కాలేజీల విషయంలో మాత్రం టీఏఎఫ్ఆర్సీ అంగీకరించినట్లు కాకుండా కొన్ని ఫీజులను తగ్గించిన సంగతి తెలిసిందే. ఇంజినీరింగ్‌తోపాటు ఎంబీఏ, ఎంసీఏ, బీఈడీ, లా వంటి ఇతర కోర్సుల ఫీజులకు సంబంధించి కూడా ఉత్తర్వులు వెలువడాల్సి ఉంది. రాష్ట్రంలో ఇంజనీరింగ్ సీట్ల భర్తీకి సంబంధించి రెండో దశ కౌన్సెలింగ్ ఈ నెల 11 నుంచి ప్రారంభం కానుంది. 16న సీట్లు కేటాయిస్తారు. అప్పుడు కూడా ఫీజులను ఖరారు చేస్తూ ఉత్తర్వులు జారీ చేసే అవకాశం ఉంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-10-04T18:48:21+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *