తెలంగాణ బీసీ గురుకులాల్లో డిగ్రీ కోర్సులు

mతెలంగాణ వెనుకబడిన తరగతుల సంక్షేమ గురుకుల విద్యాలయాల సంస్థ డిగ్రీ కళాశాలల్లో ప్రవేశానికి నోటిఫికేషన్ విడుదల చేసింది. జిల్లాల వారీగా మొత్తం 15 కళాశాలలు ఉన్నాయి. వీటిలో ఏడు మహిళలకు రిజర్వ్ చేయబడ్డాయి. BA, BCom, BSc ప్రోగ్రామ్‌లలో చాలా గ్రూపులు అందుబాటులో ఉన్నాయి. ఒక్కో కాలేజీలో ఒక్కో గ్రూపుకు 40 చొప్పున మొత్తం 4800 సీట్లు ఉంటాయి. బోధన ఆంగ్ల మాధ్యమంలో ఉంటుంది. అకడమిక్ మెరిట్ మరియు రిజర్వేషన్ నిబంధనల ప్రకారం ప్రవేశాలు ఇవ్వబడతాయి. ఒక్కో ప్రోగ్రామ్ వ్యవధి మూడేళ్లు.

B.Sc సబ్జెక్టులు: ఆర్టిఫిషియల్ ఇంటెలిజెన్స్ మరియు మెషిన్ లెర్నింగ్, మ్యాథమెటిక్స్, స్టాటిస్టిక్స్, డేటా సైన్స్, కంప్యూటర్ సైన్స్, ఫుడ్ అండ్ న్యూట్రిషన్, బోటనీ, జువాలజీ, కెమిస్ట్రీ, ఫిజిక్స్, జియాలజీ, డైటెటిక్స్, డిజైన్ అండ్ టెక్నాలజీ, మైక్రోబయాలజీ

B.Com సబ్జెక్టులు: కంప్యూటర్ అప్లికేషన్స్, బిజినెస్ అనలిటిక్స్, జనరల్

BA సబ్జెక్టులు: ఎకనామిక్స్, పొలిటికల్ సైన్స్, హిస్టరీ, సోషియాలజీ, సైకాలజీ, పబ్లిక్ అడ్మినిస్ట్రేషన్, జియోగ్రఫీ, ఇంటర్నేషనల్ రిలేషన్స్, పబ్లిక్ పాలసీ అండ్ గవర్నెన్స్

జిల్లాల వారీగా డిగ్రీ కళాశాలలు

  • కరీంనగర్ – కరీంనగర్, ఎల్లారెడ్డిపేట – రాజన్న సిరిసిల్ల, ధర్మపురి – జగిత్యాల. నిజామాబాద్ – నిజామాబాద్, ఖమ్మం – ఖమ్మం, హైదరాబాద్ – హైదరాబాద్, కందుకూరు – రంగారెడ్డి, మేడ్చల్ – మేడ్చల్ మల్కాజిగిరి, పాలకుర్తి – జనగామ, స్టేషన్ ఘన్‌పూర్ – జనగామ, నాగార్జునసాగర్ – నల్గొండ, దేవరకద్ర – మహబూబ్ నగర్, వనపర్తి – వనపర్తి – వనపర్తి, మెదక్‌మల్, మెదక్‌మల్,

అర్హత: ఈ ఏడాది ఇంటర్/తత్సమాన కోర్సులో ఉత్తీర్ణులైన అనాథ, బీసీ, ఎస్సీ, ఎస్టీ, ఈబీసీ, ఎంబీసీ వర్గాలకు చెందిన విద్యార్థులు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. డిగ్రీలో ఎంచుకున్న గ్రూపు ప్రకారం ఎంపీసీ, బైఐపీసీ, ఎంబీఐపీసీ, ఎంఈసీ తదితర గ్రూపులను ఇంటర్ స్థాయిలో చదవాలి. ఏదైనా సమూహం BCom (జనరల్/ కంప్యూటర్ అప్లికేషన్స్/ బిజినెస్ అనలిటిక్స్), BBA, BA ప్రోగ్రామ్‌లకు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. అభ్యర్థులు మొదటి ప్రయత్నంలో కనీసం 50 శాతం మార్కులతో ఉత్తీర్ణులై ఉండాలి. ఇంగ్లీష్ సబ్జెక్టులో కనీసం 40 శాతం మార్కులు. ఎస్సీ, ఎస్టీ అభ్యర్థులకు 35 శాతం మార్కులు వస్తే సరిపోతుంది. ఇంటర్ ఇన్‌స్టంట్ పరీక్ష రాసిన అభ్యర్థులు దరఖాస్తు చేసుకోవడానికి అర్హులు కాదు. ఇంటర్ వొకేషనల్ కోర్సులు చేసిన వారు కూడా అర్హులే. కుటుంబ వార్షిక ఆదాయం ఉన్న గ్రామాల్లో 1,50,000; పట్టణ ప్రాంతాల్లో రూ.2,00,000 మించకూడదు.

ముఖ్యమైన సమాచారం

దరఖాస్తు రుసుము: రూ.200

ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: అక్టోబర్ 10

వెబ్‌సైట్: mjptbcwreis.telangana.gov.in

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-10-05T20:56:14+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *