ఇఫ్లూలో పార్ట్ టైమ్ కోర్సులు

ఇంగ్లీష్ మరియు ఫారిన్ లాంగ్వేజెస్ యూనివర్శిటీ (IFLU), హైదరాబాద్ – వివిధ విదేశీ భాషలలో పార్ట్ టైమ్ కోర్సులను అందిస్తుంది. సర్టిఫికేట్, డిప్లొమా మరియు అడ్వాన్స్‌డ్ డిప్లొమా కోర్సులు అందుబాటులో ఉన్నాయి. డిప్లొమా, అడ్వాన్స్‌డ్ డిప్లొమా కోర్సుల్లో ప్రవేశానికి ప్రవేశ పరీక్ష రాయాల్సి ఉంటుంది. ఒక్కో కోర్సు వ్యవధి రెండు సెమిస్టర్లు. ప్రోగ్రామ్ ప్రకారం భాషల కోసం నిర్ణీత సమయాల్లో సెషన్‌లు నిర్వహించబడతాయి.

సర్టిఫికేట్ ఆఫ్ ప్రొఫిషియెన్సీ కోర్సు: అరబిక్, చైనీస్, ఫ్రెంచ్, జర్మన్, ఇటాలియన్, జపనీస్, కొరియన్, పెర్షియన్, పోర్చుగీస్, రష్యన్, స్పానిష్ భాషలు అందుబాటులో ఉన్నాయి. ఈ కోర్సు హైబ్రిడ్ మోడ్‌లో అందించబడుతుంది. అభ్యర్థులు ముఖాముఖి లేదా ఆన్‌లైన్ మోడ్‌ను ఎంచుకోవచ్చు. ప్రతి భాషలో ఫేస్ టు ఫేస్ మోడ్‌లో 50 సీట్లు మరియు ఆన్‌లైన్ మోడ్‌లో 30 సీట్లు ఉన్నాయి.

అర్హత: కనీసం 10వ తరగతి/తత్సమాన పరీక్షలో ఉత్తీర్ణులైన అభ్యర్థులు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు.

డిప్లొమా: అరబిక్, ఫ్రెంచ్, జర్మన్, ఇటాలియన్, జపనీస్, పోర్చుగీస్, రష్యన్, స్పానిష్, చైనీస్, కొరియన్, పెర్షియన్ భాషలు అందుబాటులో ఉన్నాయి. ఒక్కో భాషలో 30 సీట్లు ఉన్నాయి. ఈ ప్రోగ్రామ్ ముఖాముఖి మోడ్.

అర్హత: 10వ తరగతి పాసైన అభ్యర్థులకు ప్రవేశ పరీక్ష ద్వారా ప్రవేశాలు కల్పిస్తారు. EFL నుండి సర్టిఫికేట్ ప్రొఫిషియన్సీ కోర్సులో ఉత్తీర్ణత సాధించి, BA ఆనర్స్ ఇంగ్లీష్ (ఫారెన్ లాంగ్వేజ్ ఐచ్ఛిక సబ్జెక్ట్‌గా) కోర్సు యొక్క రెండు సెమిస్టర్లు కూడా పూర్తి చేసిన వారు నేరుగా ప్రవేశం పొందవచ్చు.

అనువాదంలో డిప్లొమా

అరబిక్ భాష అందుబాటులో ఉంది. ఇందులో 30 సీట్లు ఉన్నాయి. పదో తరగతి అభ్యర్థులు ప్రవేశ పరీక్ష రాయాల్సి ఉంటుంది. IFLU నుండి అరబిక్‌లో అడ్వాన్స్‌డ్ డిప్లొమా ఉత్తీర్ణులైన వారు నేరుగా ప్రవేశం పొందవచ్చు.

అధునాతన డిప్లొమా: అరబిక్, ఫ్రెంచ్, స్పానిష్, చైనీస్, జపనీస్, కొరియన్, పర్షియన్ భాషలు అందుబాటులో ఉన్నాయి. ఈ కోర్సు ఫేస్ టు ఫేస్ మోడ్‌లో కూడా ఉంటుంది. ఒక్కో భాషలో 30 సీట్లు ఉన్నాయి.

అర్హత: 10వ తరగతి/తత్సమాన పరీక్షలో ఉత్తీర్ణులైన అభ్యర్థులకు ప్రవేశ పరీక్ష ద్వారా ప్రవేశం కల్పిస్తారు. IFLU నుండి డిప్లొమా (ఫారిన్ లాంగ్వేజ్) పూర్తి చేసి, BA ఆనర్స్ ఇంగ్లీష్ యొక్క నాలుగు సెమిస్టర్లలో ఉత్తీర్ణత సాధించిన వారికి నేరుగా ప్రవేశం ఇవ్వబడుతుంది (విదేశీ భాష ఐచ్ఛిక సబ్జెక్ట్‌గా ఉంటుంది).

ముఖ్యమైన సమాచారం

దరఖాస్తు రుసుము: జనరల్ మరియు OBC అభ్యర్థులకు రూ.100; ఎస్సీ, ఎస్టీ అభ్యర్థులకు రూ.50; వికలాంగులకు ఎటువంటి రుసుము లేదు.

ప్రవేశ పరీక్ష రుసుము: జనరల్ మరియు OBC అభ్యర్థులకు రూ.200; ఎస్సీ, ఎస్టీ అభ్యర్థులకు రూ.100; వికలాంగులకు ఎటువంటి రుసుము లేదు.

ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: అక్టోబర్ 10

వెబ్‌సైట్: www.efluniversity.ac.in

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *