అహ్మదాబాద్ ఐఐఎంలో పీహెచ్‌డీ

ఇండియన్ ఇన్‌స్టిట్యూట్ ఆఫ్ మేనేజ్‌మెంట్, అహ్మదాబాద్ (IIMA) Ph.Dలో ప్రవేశానికి నోటిఫికేషన్‌ను విడుదల చేసింది. కార్యక్రమం యొక్క వ్యవధి నాలుగు నుండి ఐదు సంవత్సరాలు. మొదటి రెండు సంవత్సరాలలో ఇంటెన్సివ్ కోర్సు వర్క్ మరియు సమగ్ర పరీక్ష ఉంటుంది. దీని తర్వాత డాక్టరల్ డిసర్టేషన్ ఉంటుంది.

ప్రత్యేకతలు: వ్యవసాయం, ఎకనామిక్స్, ఫైనాన్స్ మరియు అకౌంటింగ్, హ్యూమన్ రిసోర్స్ మేనేజ్‌మెంట్, ఇన్ఫర్మేషన్ సిస్టమ్స్, ఇన్నోవేషన్ అండ్ మేనేజ్‌మెంట్ ఇన్ ఎడ్యుకేషన్, మార్కెటింగ్, ఆర్గనైజేషనల్ బిహేవియర్, ప్రొడక్షన్ అండ్ క్వాంటిటేటివ్ మెథడ్స్, పబ్లిక్ సిస్టమ్స్, స్ట్రాటజీ

అర్హత: ఏదైనా మాస్టర్స్ డిగ్రీ/ రెండేళ్ల పీజీ డిప్లొమా పూర్తి చేసి గుర్తింపు పొందిన యూనివర్సిటీ నుండి డిగ్రీ ఉత్తీర్ణత; ఐదేళ్ల ఇంటిగ్రేటెడ్ మాస్టర్స్ డిగ్రీ ఉత్తీర్ణులైన అభ్యర్థులు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. డిగ్రీ మరియు పీజీ హోల్డర్లు కనీసం 55% మార్కులు కలిగి ఉండాలి. CA/ CS/ CMA సెకండ్ క్లాస్ మార్కులతో ఉత్తీర్ణత; కనిష్ట CGPA 6.5తో నాలుగేళ్ల బ్యాచిలర్స్ డిగ్రీ పూర్తి చేసిన వారు కూడా అర్హులు. ప్రస్తుతం చివరి సంవత్సరం పరీక్షలకు సిద్ధమవుతున్న వారు కూడా దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. వారు 31 డిసెంబర్ 2023లోపు సర్టిఫికెట్‌లను సమర్పించాలి. CAT చెల్లుబాటు అయ్యే స్కోర్ లేదా స్పెషలైజేషన్ ప్రకారం నిర్దేశించిన ప్రామాణిక పరీక్ష స్కోర్. విదేశీ విద్యార్థులు తప్పనిసరిగా GRE/GMAT స్కోర్‌ను కలిగి ఉండాలి.

స్పెషలైజేషన్లు – ప్రామాణిక పరీక్ష స్కోర్లు

వ్యవసాయం: GRE/ GMAT/ UGC-JRF(ఎకనామిక్స్/డెవలప్‌మెంట్ స్టడీస్/డెవలప్‌మెంట్ ఎకనామిక్స్/బిజినెస్ ఎకనామిక్స్/మేనేజ్‌మెంట్), ICAR-SRFF

ఎకనామిక్స్, ఇన్నోవేషన్ అండ్ మేనేజ్‌మెంట్ ఇన్ ఎడ్యుకేషన్, పబ్లిక్ సిస్టమ్స్, ప్రొడక్షన్ అండ్ క్వాంటిటేటివ్ మెథడ్స్: GRE/ GMAT/ GATE చెల్లుబాటు అయ్యే స్కోరు/ UGC JRF

ఫైనాన్స్ మరియు అకౌంటింగ్, మార్కెటింగ్, వ్యూహం: GRE/GMAT

మానవ వనరుల నిర్వహణ, సమాచార వ్యవస్థలు: GRE/ GMAT/ GATE చెల్లుబాటు అయ్యే స్కోర్

సంస్థాగత ప్రవర్తన: GRE/ GMAT/ UGC JRF

ఎంపిక: CAT చెల్లుబాటు అయ్యే స్కోరు/ప్రామాణిక పరీక్ష స్కోర్ ఆధారంగా అభ్యర్థులు షార్ట్‌లిస్ట్ చేయబడతారు. 2023 మార్చి-ఏప్రిల్‌లో వారికి ఇంటర్వ్యూలు నిర్వహించి సీట్లు కేటాయించబడతాయి.

ఫెలోషిప్: ఎంపికైన అభ్యర్థులకు మొదటి రెండు సంవత్సరాలకు నెలకు రూ.37,700; సమగ్ర పరీక్ష పూర్తయిన తర్వాత రూ. 40,700; TAC ఆమోదించిన థీసిస్‌ను సమర్పించిన తర్వాత నెలకు రూ.45,200 చెల్లించబడుతుంది.

ముఖ్యమైన సమాచారం

దరఖాస్తు రుసుము: చివరి తేదీకి రూ.500: 17 జనవరి 2023

వెబ్‌సైట్: www.iima.ac.in/phd

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *