ఆస్తి నవంబర్ సెషన్ నోటిఫికేషన్

ఇన్‌స్టిట్యూట్ ఆఫ్ యాక్చురీస్ ఆఫ్ ఇండియా – విద్యార్థుల రిజిస్ట్రేషన్‌తో సహా తదుపరి యాక్చురియల్ పరీక్షలు రాయడానికి ‘యాక్చురియల్ కామన్ ఎంట్రన్స్ టెస్ట్ (ASSET) నవంబర్ సెషన్ 2022 కోసం దరఖాస్తులను ఆహ్వానిస్తోంది. పరీక్షకు సంబంధించిన వివరాలు అభ్యర్థుల ఈ మెయిల్స్‌కు పంపబడతాయి. అభ్యర్థుల సౌకర్యార్థం ఈ సంస్థ మాక్ టెస్టులను కూడా నిర్వహిస్తుంది. గత ఆరేళ్ల ప్రశ్నపత్రాలు, వాటి సమాధానాలు వెబ్‌సైట్‌లో అందుబాటులో ఉన్నాయి. అసెట్ స్కోర్ మూడేళ్లపాటు చెల్లుబాటవుతుంది.

అర్హత: గుర్తింపు పొందిన బోర్డు నుండి ఏదైనా గ్రూప్‌తో ఇంటర్ లేదా తత్సమాన పరీక్షలో ఉత్తీర్ణులైన అభ్యర్థులు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. డిప్లొమా, డిగ్రీ కోర్సులు పూర్తిచేసిన వారు కూడా దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. మ్యాథ్స్, స్టాటిస్టిక్స్, ఎకనామెట్రిక్స్ ప్రధాన సబ్జెక్టులుగా చదువుతున్న వారికి; ఇంజినీరింగ్, మేనేజ్‌మెంట్, చార్టర్డ్ అకౌంటెంట్, కాస్ట్ అకౌంటెంట్, కంపెనీ సెక్రటరీ కోర్సులు చేసిన వారికి ప్రాధాన్యం ఉంటుంది.

ఆస్తి వివరాలు: పరీక్ష వ్యవధి మూడు గంటలు. ఇందులో మ్యాథమెటిక్స్, స్టాటిస్టిక్స్, ఇంగ్లిష్, డేటా ఇంటర్‌ప్రెటేషన్, లాజికల్ రీజనింగ్ అంశాల నుంచి 70 మల్టిపుల్ చాయిస్ ప్రశ్నలు ఇస్తారు. మొత్తం మార్కులు 100. 45 ఒక మార్కు ప్రశ్నలు, 20 రెండు మార్కుల ప్రశ్నలు, 5 మూడు మార్కుల ప్రశ్నలు అడుగుతారు. గణితం మరియు గణాంకాలకు సంబంధించి ఒక్కొక్కటి 30 మార్కులు; డేటా ఇంటర్‌ప్రెటేషన్, ఇంగ్లీషుకు సంబంధించి ఒక్కొక్కటి 15 మార్కులకు; లాజికల్ రీజనింగ్ నుంచి 10 మార్కులకు ప్రశ్నలు ఇస్తారు. క్రెడిట్ మార్కులు లేవు. ఈ పరీక్షలో అర్హత సాధించాలంటే కనీసం 50 శాతం మార్కులు సాధించాలి.

ఆస్తి నిర్వహణ: ఇది హోమ్ ఆధారిత ఆన్‌లైన్ పరీక్ష. ఈ పరీక్ష రాయాలనుకునే అభ్యర్థులకు సంస్థ మార్గదర్శకాల ప్రకారం హార్డ్‌వేర్ మరియు సాఫ్ట్‌వేర్ టెక్నాలజీ అందుబాటులో ఉండాలి.

  • హార్డ్‌వేర్ వారీగా వ్యక్తిగత ల్యాప్‌టాప్/డెస్క్‌టాప్, 640×480 @ 15fps రిజల్యూషన్‌తో వెబ్ కెమెరా, 1 Mbps బ్యాండ్‌విడ్త్‌తో వైర్డు/వైర్‌లెస్ ఇంటర్నెట్, 2 GB RAM, 2 కోర్లు-4 థ్రెడ్‌లు-2.2 GHz ప్రాసెసర్, 64 MB గ్రాఫిక్స్ మెమరీ, 186OLUKTION, RES6OLUKIND4x కంటే తక్కువ కాదు మల్టీ మీడియా సపోర్ట్‌తో సౌండ్ కార్డ్ ఇన్‌స్టాల్ చేయాలి.
  • సాఫ్ట్‌వేర్ విండోస్ 10/8/7 ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్‌కు సంబంధించి, తాజా వెబ్ బ్రౌజర్, 4.5.2 నెట్ ఫ్రేమ్‌వర్క్‌ను సిద్ధం చేయాలి.
  • పరీక్ష రాసేటప్పుడు ఒరిజినల్ ఆధార్ కార్డ్ / డ్రైవింగ్ లైసెన్స్ / పాస్‌పోర్ట్ / ఓటర్ ఐడి కార్డ్ / పాన్ కార్డ్ మీ వద్ద ఉంచుకోవాలి.

ముఖ్యమైన సమాచారం

దరఖాస్తు రుసుము: రూ.3,000

ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: అక్టోబర్ 22

హాల్ టికెట్/ అడ్మిట్ కార్డ్ డౌన్‌లోడ్ చేయడం: నవంబర్ 15 నుండి

ASET 2022 నవంబర్ సెషన్ తేదీ: నవంబర్ 26

ఫలితాలు విడుదల: డిసెంబర్ 7న

వెబ్‌సైట్: www.actuariesindia.org

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *