నవోదయ నోటిఫికేషన్: క్లాస్ IX అడ్మిషన్లు

నవోదయ విద్యాలయ సమితి (NVS) – దేశవ్యాప్తంగా ఉన్న జవహర్ నవోదయ విద్యాలయాల్లో IX తరగతిలో ఖాళీగా ఉన్న సీట్ల భర్తీకి నోటిఫికేషన్ విడుదల చేసింది. జవహర్ నవోదయ విద్యాలయ ఎంపిక పరీక్ష (JNVST) ద్వారా ప్రవేశాలు ఇవ్వబడతాయి. విద్యార్థులు తమ సొంత జిల్లాకు చెందిన జేఎన్‌వీలో చేరాలి. భోజనం, వసతి సౌకర్యాలతో పాటు ట్యూషన్ ఉచితం అయినప్పటికీ, ‘విద్యాలయ వికాస నిధి’కి నెలకు రూ.600 చెల్లించాలి. అమ్మాయిలు; SC మరియు ST విద్యార్థులు; పేద కుటుంబాల పిల్లలకు దీని నుండి మినహాయింపు వర్తిస్తుంది. యూనిఫారాలు, పాఠ్యపుస్తకాలు ఉచితంగా అందజేస్తారు.

JNVలు – సీట్లు: ఆంధ్రప్రదేశ్ రాష్ట్రానికి 13 జానీవి ఉన్నాయి. అనంతపురం 1, చిత్తూరు 9, తూర్పుగోదావరి 3, గుంటూరు 5, కడప 6, కృష్ణా 4, కర్నూలు 4, నెల్లూరు 5, ప్రకాశం 7, శ్రీకాకుళం 2, విశాఖపట్నం 2, విజయనగరం 5, పశ్చిమగోదావరి 6 అందుబాటులో ఉన్నాయి.

  • తెలంగాణకు సంబంధించి 9 జేఎన్‌వోలు ఉన్నాయి. ఆదిలాబాద్ 3, కరీంనగర్ 2, ఖమ్మం 4, మహబూబ్ నగర్ 6, మెదక్ 4, నల్గొండ 9, నిజామాబాద్ 4, వరంగల్ 1, రంగారెడ్డి 3 అందుబాటులో ఉన్నాయి.

అర్హత: ప్రస్తుతం ప్రభుత్వ/ప్రభుత్వ గుర్తింపు పొందిన పాఠశాలల్లో ఎనిమిదో తరగతి చదువుతున్న విద్యార్థులు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. విద్యార్థులు 1 మే 2008 నుండి 30 ఏప్రిల్ 2010 మధ్య జన్మించి ఉండాలి.

JNV ఎంపిక పరీక్ష: మొత్తం 100 మార్కులకు పరీక్ష నిర్వహిస్తారు. ప్రశ్నపత్రం ఆబ్జెక్టివ్ తరహాలో ఉంటుంది. పరీక్ష వ్యవధి రెండున్నర గంటలు. ఇంగ్లిష్ నుంచి 15, హిందీ నుంచి 15, మ్యాథ్స్ నుంచి 35, సైన్స్ నుంచి 35 మార్కులకు ప్రశ్నలు ఇస్తారు. OMR షీట్‌లో సమాధానాలు గుర్తించాలి. ప్రశ్నలన్నీ 8వ తరగతి స్థాయికి చెందినవి. పరీక్ష హిందీ మరియు ఆంగ్ల మాధ్యమంలో నిర్వహించబడుతుంది.

ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: అక్టోబర్ 15

JNV ఎంపిక పరీక్ష తేదీ: 2023 ఫిబ్రవరి 11

పరీక్షా కేంద్రాలు: జిల్లాల వారీగా జవహర్ నవోదయ విద్యాలయాలను కేటాయించారు

వెబ్‌సైట్: www.navodaya.gov.in

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-10-08T22:55:02+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *