పరీక్ష రాయడానికి పక్కన కూర్చోండి! తల్లిదండ్రుల ఆశల దందాకు మద్దతు!

‘జీఆర్‌ఈ’ ఆన్‌లైన్ పరీక్షల్లో అక్రమాలు

ఇందుకోసం ప్రత్యేక వాట్సాప్ గ్రూపులు

ఒకే చోట చాలా మంది అభ్యర్థులు ఉంటే

వారి వద్దకు వచ్చి రాసే కేతువులు

జనం తక్కువగా ఉంటే హైదరాబాద్, గుంటూరుకు

ఒక్కొక్కరి నుంచి రూ.30-50 వేల వరకు వసూలు చేస్తున్నారు

ఖమ్మం, అక్టోబరు 10 (ఆంధ్రజ్యోతి): విదేశాలకు వెళ్లి ప్రముఖ యూనివర్సిటీలో చదవాలన్నది చాలా మంది విద్యార్థుల కల! ఆ కలను సాకారం చేసుకోవడానికి, తీసుకోవాల్సిన మొదటి అడుగు GRE (గ్రాడ్యుయేట్ రికార్డ్ ఎగ్జామినేషన్స్). ఆ మెట్టును విజయవంతంగా అధిరోహించాలనుకునే విద్యార్థులు, వారి తల్లిదండ్రుల ఆశలపై కొందరు అక్రమార్కులు మోసానికి పాల్పడ్డారు. ‘విద్యార్థి పక్కనే కూర్చుని పరీక్ష రాస్తాం’ అంటూ విద్యార్థులను ఎర వేస్తూ వేల రూపాయలు వసూలు చేస్తున్నారు. గతంలో విద్యార్థులు ఈ పరీక్షను ఆఫ్‌లైన్‌లో (వ్యక్తిగతంగా హాజరై) రాసేవారు. కానీ కోవిడ్‌ సమయంలో.. విద్యార్థులు ఆన్‌లైన్‌లో రాసుకునే వెసులుబాటు లభించింది. దీన్ని అక్రమార్కులు తమకు అనుకూలంగా మలుచుకున్నారు. ప్రవేశ పరీక్ష ఫీజు నుంచి పరీక్ష రాసే వరకు అన్నీ తామే చూసుకుంటామని ప్రత్యేక ప్యాకేజీలు అందిస్తున్నారు. వారితో ఒప్పందం చేసుకున్న వారికి సంబంధిత పరీక్ష సమయంలో పక్కపక్కనే కూర్చుని సమాధానాలు ఇస్తారు.

ఇలా చేయడం..

విద్యార్థులతో బేరసారాలు సాగిస్తున్న మధ్యవర్తులు. పరీక్ష రాసే సమయంలో ప్రజలు పక్కనే ఉండి సమాధానాలు చెప్పేలా ఏర్పాట్లు చేస్తున్నారు. అయితే.. సంబంధిత పరీక్ష రాసే ముందు.. విద్యార్థులు తమ లొకేషన్ మొత్తాన్ని కెమెరాలో చూపించాల్సి ఉంటుంది. ఆ సమయంలో అక్కడ ప్రజలు దాక్కున్నారు. పరీక్ష ముగిశాక అభ్యర్థుల పక్కనే కూర్చుని మాట్లాడకుండా ఆప్షన్లు చూపుతున్నారు. అభ్యర్థి పక్కనే కూర్చుని సమాధానాలు చెప్పే వారితో వాట్సాప్ గ్రూపులు కూడా ఏర్పాటు చేస్తున్నారు. అభ్యర్థి పక్కన కూర్చున్న వ్యక్తికి ఏదైనా ప్రశ్నకు సమాధానం తెలియకపోతే.. వెంటనే వాట్సాప్ గ్రూపులో ప్రశ్నను పోస్ట్ చేస్తారు. దానికి ఆ గుంపులో వెంటనే సమాధానం వస్తుంది.

రాష్ట్రవ్యాప్తంగా దళారులు..

ఈ అక్రమ రాకెట్‌కు సంబంధించి రాష్ట్రవ్యాప్తంగా దళారులు ఉన్నట్లు సమాచారం. అభ్యర్థుల నుంచి రూ.30 వేల నుంచి రూ.50 వేల వరకు వసూలు చేసి పరీక్షలు నిర్వహిస్తున్న సంగతి తెలిసిందే. ఒకే చోట ఎక్కువ మంది అభ్యర్థులు ఉంటే అదే చోట పరీక్ష నిర్వహించేందుకు ఏర్పాట్లు చేస్తున్నామని, తక్కువ అభ్యర్థులు ఉంటే హైదరాబాద్, గుంటూరు ప్రాంతాలకు వచ్చి అక్కడే పరీక్షలు రాయాలని కోరినట్లు తెలుస్తోంది. తాజాగా ఖమ్మం జిల్లాలో పదుల సంఖ్యలో విద్యార్థులు ఇదే రీతిలో పరీక్షలు రాస్తున్నారనే ఆరోపణలు వెల్లువెత్తుతున్నాయి. ఇదిలా ఉండగా రూ.50 వేల వరకు చెల్లించినా తాము కోరుకున్న యూనివర్సిటీకి సంబంధించిన జీఆర్‌ఈ పరీక్షలో ఆశించిన స్కోరు రాలేదని కొందరు అభ్యర్థులు వాపోతున్నారు. ఈ కుంభకోణం అంతా హైదరాబాద్‌లోని హైటెక్ సిటీ ప్రాంతం నుంచే సాగుతున్నట్లు ప్రచారం జరుగుతోంది. ఇందులో కొన్ని కోచింగ్ సెంటర్ల నిర్వాహకుల పాత్ర ఉన్నట్లు సమాచారం.

ఆన్‌లైన్ ఎత్తివేత..

వచ్చే ఏడాది నుంచి జీఆర్‌ఈ ఆన్‌లైన్ పరీక్షా విధానాన్ని ఎత్తివేస్తామని ప్రచారం చేస్తూ అక్రమార్కులు తమ జోరు పెంచుతున్నారు. ఆఫ్ లైన్ లో పరీక్ష రాస్తే మార్కులు రావడం కష్టమని, నగదు చెల్లిస్తే అంతా తామే నిర్వహిస్తామని విద్యార్థులు, వారి తల్లిదండ్రులను ప్రలోభాలకు గురిచేస్తున్నారు. ఒక్కసారి జీఆర్‌ఈలో అర్హత సాధిస్తే ఐదేళ్ల వరకు విదేశాలకు వెళ్లే అవకాశం ఉండడంతో విద్యార్థులు సైతం కాపీయింగ్‌కు వెనుకాడటం లేదని తెలుస్తోంది. ముఖ్యంగా.. బీటెక్ తృతీయ, చివరి సంవత్సరం చదువుతున్న వారు ఆయా మధ్యవర్తులను సంప్రదించడంతో కేటుగాళ్లకు డిమాండ్ పెరిగినట్లు తెలుస్తోంది. అయితే ఈ కాపీయింగ్ అభ్యర్థులు, అక్రమార్కుల వల్ల తీవ్ర నష్టం వాటిల్లే ప్రమాదం ఉందని జీఆర్ఈకి సిద్ధమవుతున్న వారు ఆందోళన చెందుతున్నారు. కావున ఇప్పటికైనా అధికారులు ఈ నిషేధాన్ని అరికట్టేందుకు చర్యలు తీసుకోవాలని పలువురు విద్యార్థులు, తల్లిదండ్రులు కోరుతున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-10-11T21:33:45+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *