కౌన్సెలింగ్ కోసం 22,820 ఇంజనీరింగ్ సీట్లు 22820 ఇంజనీరింగ్ సీట్లు కౌన్సెలింగ్-MRGS-ఎడ్యుకేషన్

కంప్యూటర్ సైన్స్ కోర్సుల్లో 16,776 మంది ఉన్నారు.

CSEలో 6,510 కొత్త సీట్లు

రెండో దశ ఎంసెట్ కౌన్సెలింగ్ ప్రారంభం

నేటి వరకు స్లాట్లు..రేపటి వరకు వెబ్ ఆప్షన్లు

అయితే ఫీజుల ఖరారు పెండింగ్‌లో ఉంది

హైదరాబాద్ , అక్టోబరు 11 (ఆంధ్రజ్యోతి): ఎంసెట్ రెండో దశ కౌన్సెలింగ్ కోసం 22,820 ఇంజినీరింగ్ సీట్లు అందుబాటులో ఉన్నాయి. కంప్యూటర్ సైన్స్ కోర్సుల్లో 16,776 సీట్లు ఉన్నాయి. రాష్ట్రంలోని పలు ఇంజనీరింగ్ కాలేజీలకు వివిధ కోర్సులను కంప్యూటర్ సైన్స్ అండ్ ఇంజినీరింగ్ (సీఎస్‌ఈ) కోర్సులుగా మార్చేందుకు ప్రభుత్వం అనుమతి ఇవ్వడంతో 6,510 సీట్లు అందుబాటులోకి వచ్చాయి. వీటితో పాటు CCSE (డేటా సైన్స్)లో 2,418 సీట్లు, ఐటీలో 1,148, AI మరియు మెషిన్ లెర్నింగ్‌లో 457, CCSE (AI మరియు మెషిన్ లెర్నింగ్‌లో 3,419), కంప్యూటర్ సైన్స్ మరియు ఇంజనీరింగ్‌లో 830 (సైబర్‌సెక్యూరిటీ), 1,176 సీట్లు అందుబాటులో ఉన్నాయి. డేటా సైన్స్. నార్ ప్రకటించారు. ఇవి కాకుండా ఎలక్ట్రానిక్స్, ఎలక్ట్రికల్ కోర్సుల్లో 4,424 సీట్లు అందుబాటులో ఉన్నాయి. ఎలక్ట్రానిక్స్ మరియు కమ్యూనికేషన్ ఇంజనీరింగ్‌లో ఎక్కువగా 3,158 సీట్లు ఉన్నాయి. సివిల్, మెకానికల్ కోర్సుల్లో 1,331 సీట్లు, ఇతర కోర్సుల్లో 289 సీట్లు అందుబాటులో ఉన్నాయి.

రాష్ట్రంలో ఇంజినీరింగ్ సీట్ల భర్తీకి సంబంధించి ఎంసెట్ రెండో దశ కౌన్సెలింగ్ జరుగుతున్న నేపథ్యంలో సీట్ల వివరాలను కన్వీనర్ వెల్లడించారు. మొదటి రోజు మంగళవారం 3,374 మంది విద్యార్థులు స్లాట్‌ల కోసం నమోదు చేసుకున్నారు. స్లాట్‌ల కోసం నమోదు చేసుకోవడానికి బుధవారం (12వ తేదీ) చివరి తేదీ. అభ్యర్థులు 13వ తేదీ వరకు వెబ్ ఆప్షన్లు నమోదు చేసుకోవాలి. 16న అభ్యర్థులకు సీట్లు కేటాయిస్తారు. అయితే రెండో దశ కౌన్సెలింగ్‌ ప్రారంభమైనప్పటికీ ప్రభుత్వం ఇంజినీరింగ్‌ ఫీజులను ఇంకా ఖరారు చేయలేదు. సాధారణంగా వెబ్ ఆప్షన్ల నమోదు సమయంలో ఆయా కాలేజీల్లో ఫీజు ఎంత? విద్యార్థులు దీనిని పరిగణనలోకి తీసుకుని నిర్ణయం తీసుకుంటారు. AFRC ఫీజులపై ప్రభుత్వానికి నివేదికను సమర్పించింది. ఈ నివేదిక ఆధారంగా ప్రభుత్వం ఉత్తర్వులు జారీ చేయాల్సి ఉండగా ఇప్పటి వరకు ఎలాంటి ప్రకటన వెలువడలేదు. అలాంటప్పుడు కాలేజీల్లో ఫీజులు తెలియకుండా సీటు ఎలా ఎంచుకోవాలి? అని విద్యార్థులు, తల్లిదండ్రులు అడుగుతున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-10-12T20:05:03+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *