పకడ్బందీగా గ్రూప్-1 పరీక్ష ఏర్పాట్లు | యుద్ధ విరమణ గ్రూప్ 1 పరీక్ష ఏర్పాట్లు-MRGS-విద్య

503 ఖాళీలకు 3.80 లక్షల మంది అభ్యర్థులు

16న పరీక్ష… రాష్ట్రంలో 1019 పరీక్షా కేంద్రాలు

వైట్‌నర్ లేదా ఎరేజర్ ఉపయోగించినట్లయితే OMR షీట్ చెల్లదు

పరీక్ష ఉదయం 10.30 నుంచి మధ్యాహ్నం 1 గంటల వరకు

8.30 నుంచి 10.15 వరకు మాత్రమే అనుమతిస్తారు

అనుసరించాల్సిన సూచనలు: TSPSC చైర్మన్

హైదరాబాద్ సిటీ, అక్టోబరు 12 (ఆంధ్రజ్యోతి): గ్రూప్-1 ప్రిలిమినరీ పరీక్షను ఈ నెల 16న నిర్వహించాలని తెలంగాణ రాష్ట్ర పబ్లిక్ సర్వీస్ కమిషన్ (టీఎస్‌పీఎస్సీ) చైర్మన్ జనార్దన్ రెడ్డి అధికారులను ఆదేశించారు. మొత్తం 503 ఖాళీలకు గాను 3.80 లక్షల మంది అభ్యర్థులు పరీక్ష రాయనున్నారని ఆయన తెలిపారు. పరీక్ష ఏర్పాట్లకు సంబంధించి బుధవారం హైదరాబాద్ కలెక్టరేట్ నుంచి జిల్లా కలెక్టర్లు, అదనపు కలెక్టర్లు, ఎస్పీలు, చీఫ్ సూపరింటెండెంట్లు, లైజన్ ఆఫీసర్లతో పాటు టీఎస్‌పీసీఎస్సీ కార్యదర్శి అనితా రామచంద్రన్‌తో వీడియో కాన్ఫరెన్స్ నిర్వహించారు. అభ్యర్థులు ఓఎంఆర్ షీట్‌పై బ్లూ లేదా బ్లాక్ బాల్ పాయింట్ పెన్ను మాత్రమే ఉపయోగించాలని జనార్దన్ రెడ్డి సూచించారు. వైట్‌నర్ మరియు ఎరేజర్ ఉపయోగించినట్లయితే, OMR షీట్ చెల్లనిదిగా పరిగణించబడుతుంది. అభ్యర్థులు తమ హాల్ టిక్కెట్లను ఠీఠీఠీఠీ.టటటఛి.జౌఠీ.జీయూ వెబ్‌సైట్ నుండి డౌన్‌లోడ్ చేసుకోవాలి మరియు సూచనలను అనుసరించాలి. అభ్యర్థులు హాల్ టికెట్‌తో పాటు ఒరిజినల్ ఐడి ప్రూఫ్ (ఆధార్/పాన్/ఓటర్ ఐడి/ప్రభుత్వ సేవకుడి ఐడి/డ్రైవింగ్ లైసెన్స్/పాస్‌పోర్ట్)లో ఒకదాన్ని తీసుకురావాలి. కేంద్రాల ప్రవేశద్వారం వద్ద బయోమెట్రిక్ ఏర్పాటు చేసి అభ్యర్థుల హాజరు తీసుకోవాలని సూచించారు. అభ్యర్థులు బూట్లకు బదులు చెప్పులు ధరించాలని, పరీక్షా కేంద్రాల పరిసరాల్లో జిరాక్స్ సెంటర్లను మూసివేయాలన్నారు. కేంద్రాల వద్ద 144 సెక్షన్ అమలులో ఉంటుందని, మొబైల్ ఫోన్లు, కాలిక్యులేటర్లు, ఎలక్ట్రానిక్ పరికరాలను అనుమతించబోమని తెలిపారు. కాగా, గ్రూప్-1 పరీక్షా కేంద్రాల వద్ద పటిష్ట ఏర్పాట్లు చేయాలని నిర్ణయించారు. పరీక్షకు ముందు రోజు రాష్ట్రవ్యాప్తంగా ఏర్పాటు చేసిన 1019 కేంద్రాలు పోలీసుల నియంత్రణలోకి రానున్నాయి. పరీక్ష ఉదయం 10.30 గంటల నుంచి మధ్యాహ్నం ఒంటి గంట వరకు నిర్వహించనున్నారు. అభ్యర్థులను ఉదయం 8.30 నుంచి 10.15 గంటల వరకు మాత్రమే పరీక్షా కేంద్రాల్లోకి అనుమతించనున్నారు.

28 వరకు మెరిట్ స్కాలర్‌షిప్‌ల కోసం దరఖాస్తులు

జాతీయ స్థాయి మెరిట్ స్కాలర్‌షిప్‌ల కోసం విద్యార్థులు ఈ నెల 28 వరకు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చని పరీక్షల విభాగం డైరెక్టర్ కృష్ణారావు తెలిపారు. 8వ తరగతి చదువుతున్న విద్యార్థులు ఈ అవకాశాన్ని సద్వినియోగం చేసుకోవాలన్నారు. ఇతర వివరాలను www.tspsc.gov.in వెబ్‌సైట్‌లో చూడవచ్చు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-10-13T20:12:48+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *