టెన్త్‌లో 6 పేపర్లు! గతేడాది పాలసీ కొనసాగింపు

విద్యార్థులపై ఒత్తిడి తగ్గుతుంది

నవంబర్ 1 నుంచి SA-1 పరీక్షలు

ఇవి కూడా 6 పేపర్లలో ఉన్నాయి

ఇంజినీరింగ్ ఫీజుల ఖరారు మరింత ఆలస్యమవుతోంది

హైదరాబాద్ , అక్టోబరు 13 (ఆంధ్రజ్యోతి): పదో తరగతి వార్షిక పరీక్షలపై రాష్ట్ర ప్రభుత్వం కీలక నిర్ణయం తీసుకుంది. ఈ విద్యా సంవత్సరం కూడా 6 పేపర్ల విధానాన్ని అమలు చేయాలని నిర్ణయించింది. ఈ మేరకు విద్యాశాఖ అధికారులు సమర్పించిన ప్రతిపాదనలకు రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ఆమోదం తెలిపింది. ఈ నిర్ణయంతో… 10వ వార్షిక పరీక్షల్లో 11 పేపర్లకు బదులు 6 పేపర్లు మాత్రమే ఇస్తారు.

దీంతో విద్యార్థులపై ఒత్తిడి తగ్గుతుందని అధికారులు భావిస్తున్నారు. 2020-21లో కరోనా మహమ్మారి నేపథ్యంలో 11 పేపర్లను 6 పేపర్లకు కుదించాలని ప్రభుత్వం నిర్ణయం తీసుకున్న సంగతి తెలిసిందే. అయితే ఆ ఏడాది కరోనా తీవ్రత ఎక్కువగా ఉండటంతో పరీక్షలు నిర్వహించలేదు. తర్వాత 2021-22లో 6 పేపర్లలో మాత్రమే పరీక్షలు జరిగాయి. ప్రస్తుత విద్యా సంవత్సరంలో కూడా ఇది కొనసాగుతుంది. గతంలో తెలుగు, ఇంగ్లిష్, గణితం, జనరల్ సైన్స్, సోషల్ సైన్స్ సబ్జెక్టులను రెండు పేపర్లుగా పరిశీలించారు. హిందీ సబ్జెక్టుకు ఒక్కటే పరీక్ష ఉండేది. తాజా నిర్ణయంతో అన్ని సబ్జెక్టుల్లో ఒకే పేపర్ ఇవ్వనున్నారు. ఇదిలా ఉండగా… నవంబర్ 1 నుంచి 7 వరకు ఎస్ ఏ-1 పరీక్షలను నిర్వహించాలని నిర్ణయించారు.ఈ పరీక్షలను కూడా 6 పేపర్లలో నిర్వహించనున్నారు. కానీ ఈ ఏడాది మాత్రం యథావిధిగా 10లో 11 పేపర్లు ఉంటాయని జిల్లా విద్యాశాఖ అధికారులు భావించారు. అదే తరహాలో 100 శాతం సిలబస్‌తో ఎస్‌ఏ పరీక్షలను నిర్వహించేందుకు సిద్ధమయ్యారు. కొన్ని జిల్లాల్లో SA పరీక్ష ప్రశ్నపత్రాలు కూడా ముద్రించబడ్డాయి. కానీ 6 పేపర్లు మాత్రమే ఉంటాయని అధికారులు గురువారం ఆయా జిల్లాలకు సమాచారం పంపారు. అందువల్ల ప్రశ్నపత్రాలను మళ్లీ ప్రింట్ చేయాల్సి ఉంటుంది.

ఫీజుల ఖరారు జీవీ మరింత ఆలస్యం

ఇంజినీరింగ్ ఫీజుల ఖరారుకు సంబంధించి ఉత్తర్వులు జారీ చేయడంలో జాప్యం జరుగుతోంది. ఎంసెట్ రెండో దశ కౌన్సెలింగ్ నాటికి జియో జారీ అవుతుందని భావించినా.. గురువారం వరకు విడుదల కాలేదు. జియో ఇష్యూకి మరో రెండు మూడు రోజులు పట్టే అవకాశం కనిపిస్తోంది. ఇంజినీరింగ్ ఫీజుల ఖరారుకు సంబంధించిన ఉత్తర్వుల ఫైలును రాష్ట్ర ముఖ్యమంత్రి ఆమోదం కోసం పంపినట్లు తెలుస్తోంది. అయితే ప్రస్తుతం సీఎం ఢిల్లీ పర్యటనలో ఉండడంతో జియో ఆలస్యమవుతోందని అధికారులు అంచనా వేస్తున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-10-14T17:08:39+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *