ప్రభుత్వ ఉపాధ్యాయుల్లో హాజరు భయం ప్రభుత్వ ఉపాధ్యాయుల్లో హాజరు భయం ms spl-MRGS-Education

సకాలంలో పాఠశాలలకు చేరుకునేలా అధికారులు ఏర్పాట్లు చేస్తున్నారు

జిల్లాలో తొలిరోజు అమలుకే పరిమితమైంది

జియో హాజరును వ్యతిరేకిస్తున్న వ్యాపార ఉపాధ్యాయులు

సాఫ్ట్‌వేర్ సమస్యల కారణంగా 50 శాతం మంది ఉపాధ్యాయులు మాత్రమే నమోదు చేసుకున్నారు

జిల్లా వ్యాప్తంగా 1,156 పాఠశాలలున్నాయి. 5 వేల మందికి పైగా ఉపాధ్యాయులు విధులు నిర్వహిస్తున్నారు

నిజామాబాద్ అర్బన్, అక్టోబర్ 15: జియో అటెండెన్స్ ప్రభుత్వ ఉపాధ్యాయుల్లో సంచలనం సృష్టిస్తోంది. ప్రభుత్వ పాఠశాలల్లో పనిచేస్తున్న ఉపాధ్యాయులు సకాలంలో పాఠశాలలకు చేరుకునేలా జియో అటెండెన్స్‌ను అమలు చేయాలని జిల్లా యంత్రాంగం నిర్ణయించింది. జిల్లాలో శనివారం నుంచి ఈ విధానం అమలులోకి వచ్చినప్పటికీ తొలిరోజు ఉపాధ్యాయుల నుంచి స్పందన అంతంత మాత్రంగానే ఉంది. జిల్లా వ్యాప్తంగా 1156 ప్రభుత్వ పాఠశాలలు ఉండగా 5 వేల మందికి పైగా ఉపాధ్యాయులు పని చేస్తున్నారు. జిల్లాలోని ప్రభుత్వ పాఠశాలల్లో పనిచేస్తున్న ఉపాధ్యాయులు పాఠశాలలకు సక్రమంగా హాజరుకాకపోవడంపై పెద్ద ఎత్తున విమర్శలు వెల్లువెత్తుతున్నాయి. ఈ నేపథ్యంలో బయోమెట్రిక్ హాజరు విధానాన్ని అమలు చేయాలని జిల్లా యంత్రాంగం నిర్ణయించింది. దీంతో ఉపాధ్యాయుల్లో కొత్త టెన్షన్ మొదలైంది. ప్రభుత్వ పాఠశాలలకు వెళ్లకుండా వ్యాపారాలు నిర్వహిస్తున్న ఉపాధ్యాయులు సమయానికి పాఠశాలలకు వెళ్లాల్సి వస్తోందని వ్యాపార ఉపాధ్యాయులు, ప్రజాసంఘాల నాయకులు, డుమ్మా ఉపాధ్యాయులు ఆగ్రహం వ్యక్తం చేస్తున్నారు. ఈ విధానాన్ని పలువురు ఉపాధ్యాయులు వ్యతిరేకిస్తున్న జిల్లా యంత్రాంగం.. జియో హాజరును సీరియస్‌గా అమలు చేస్తామని చెప్పడంతో వ్యాపార, డుమ్మా ఉపాధ్యాయుల్లో కొంత టెన్షన్ మొదలైంది. పలుమార్లు డుమ్మా కొట్టే ఉపాధ్యాయులు, వ్యాపార ఉపాధ్యాయుల విషయంలో విద్యాశాఖ చర్యలు తీసుకునే స్థాయికి వెళ్లినా అధికారులు ఒత్తిళ్లకు తలొగ్గిన ఘటనలు అనేకం ఉన్నాయి. ఇటీవల ఓ పాఠశాలలో పనిచేస్తున్న ఇద్దరు ఉపాధ్యాయులు ఒకే రోజు పాఠశాలకు వెళ్లడంతో గ్రామస్తులు పాఠశాలకు తాళాలు వేశారు. వేల రూపాయల జీతాలు పొందుతూ ప్రభుత్వ పాఠశాలలను బలోపేతం చేయాల్సిన ఉపాధ్యాయులు విధులకు హాజరుకాకపోవడంపై సర్వత్రా విమర్శలు వెల్లువెత్తుతున్నాయి.

మొదటి రోజు ముగిసింది..

జియో అటెండెన్స్‌పై జిల్లా యంత్రాంగం ఇప్పటికే ఉపాధ్యాయులకు శిక్షణ ఇచ్చినప్పటికీ మొదటి రోజు శనివారం మాత్రమే ఉపాధ్యాయులు జియో అటెండెన్స్‌లో తమ పేర్లను నమోదు చేసుకున్నారు. జిల్లాలో 5,700 మందికి పైగా ఉపాధ్యాయులు ఉండగా, వారిలో 50 శాతం మంది మాత్రమే జియో హాజరు తొలిరోజు నమోదైన విషయం తెలిసిందే. అక్కడక్కడ సాఫ్ట్‌వేర్ సమస్య కారణంగా చాలా మంది ఉపాధ్యాయులు ఈ యాప్‌లో నమోదు చేసుకోలేదు. జియో అటెండెన్స్ యాప్‌లో రెండు వేల మందికి పైగా ఉపాధ్యాయులు నమోదు కాలేదు. సమయపాలన పాటించేలా రూపొందించిన ఈ యాప్‌లో ఉపాధ్యాయులు పాఠశాల సమయాలకు అనుగుణంగా పాఠశాలకు వెళ్లి Jio హాజరు వేయాలి. పాఠశాల ఉన్న ప్రదేశాన్ని బట్టి ఉపాధ్యాయుల హాజరు Jio యాప్‌లో నమోదు చేయబడుతుంది. పాఠశాలలో మొదటి టర్మ్‌లో ఉపాధ్యాయులు హాజరు నమోదు చేసుకోవాలి. హాజరును సెల్ఫీ ఫోటోతో నమోదు చేసినందున, ఉపాధ్యాయులు తమ జియో హాజరును పాఠశాల ఆవరణలోనే నమోదు చేయాలి.

వ్యాపార ఉపాధ్యాయుల మధ్య పొదలు

రాష్ట్రంలోని కొన్ని జిల్లాల్లో జియో అటెండెన్స్ విజయవంతంగా అమలవుతోంది. పొరుగు జిల్లా కామారెడ్డిలోనూ ఇప్పటికే ఈ విధానం అమలవుతుండగా, జిల్లా యంత్రాంగం అమలు చేయనున్న జియో అటెండెన్స్ కొందరు ఉపాధ్యాయుల గుండెల్లో గుబులు రేపుతోంది. పాఠశాలలకు సక్రమంగా వెళ్లని, వివిధ వ్యాపారాలు చేసుకుంటున్న ఉపాధ్యాయులు పాఠశాలలకు హాజరుకావాల్సి వస్తోంది. జిల్లాలో పలువురు ఉపాధ్యాయులు రియల్ ఎస్టేట్ , ఎల్ ఐసీ, చిటీల నిర్వహణ, ఇతర వ్యాపారాలు చేస్తూ ఎంఈఓలను మచ్చిక చేసుకుని పాఠశాలలకు డబ్బులు ఇస్తున్నారు. కొందరు ప్రజాసంఘాల నాయకులు కూడా పాఠశాలలపై విమర్శలు గుప్పిస్తున్నారు. జిల్లా కేంద్రం చుట్టుపక్కల ఉన్న పాఠశాలల్లో పనిచేస్తున్న ఉపాధ్యాయులు పాఠశాలలకు వెళ్లడం లేదన్న ఆరోపణలున్నాయి. వీటన్నింటి మధ్య జిల్లా యంత్రాంగం చేపట్టిన జియో అటెండెన్స్ విధానం ఎంత విజయవంతమైందో!!

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-10-17T21:18:24+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *