కంప్యూటర్స్ విద్యార్థులకు జై… | విద్యార్థులు కంప్యూటర్లు ms spl-MRGS-విద్యను ఇష్టపడతారు

94 శాతం నిండిన సీఎస్ఈ, ఐటీ

మిగిలినవి ఎక్కువగా మెకానికల్ మరియు సివిల్

ఇంజినీరింగ్‌లో ఇంకా 14 వేల సీట్లు ఖాళీగా ఉన్నాయి

ఎంసెట్ రెండో దశ సీట్ల కేటాయింపు

హైదరాబాద్ , అక్టోబరు 16 (ఆంధ్రజ్యోతి): ఇంజినీరింగ్ కౌన్సెలింగ్‌లో డిమాండ్ ఉన్న కోర్సుల వైపు విద్యార్థులు మొగ్గు చూపుతున్నారు. ఎప్పటిలాగే కంప్యూటర్ సైన్స్, ఐటీ కోర్సులకు ప్రాధాన్యం ఇచ్చారు. మెకానికల్, సివిల్ తదితర కోర్సులకు కొంత డిమాండ్ తగ్గింది. ఎంసెట్ రెండో దశ కౌన్సెలింగ్‌లో భాగంగా ఆదివారం ఇంజినీరింగ్ సీట్ల కేటాయింపు వివరాలను అధికారులు విడుదల చేశారు. రాష్ట్రంలో కన్వీనర్ కోటా కింద మొత్తం 78,336 సీట్లు ఉన్నాయి. మొదటి, రెండో దశ కౌన్సెలింగ్‌లో ఇప్పటివరకు 64,134 సీట్లను విద్యార్థులకు కేటాయించారు. అంటే మొత్తం సీట్లలో 81.87 శాతం భర్తీ అయ్యాయి. ఇంకా 14,202 సీట్లు భర్తీ కాలేదు. సీట్లు పొందిన అభ్యర్థులు మంగళవారం (ఈ నెల 18)లోగా ఫీజు చెల్లించాలని అధికారులు ప్రకటించారు. కౌన్సెలింగ్‌లో భాగంగా ఈడబ్ల్యూఎస్ కోటా కింద 5,265 మంది అభ్యర్థులు సీట్లు పొందారు. అలాగే… ఆప్షన్లు నమోదు చేసుకున్న వారిలో దాదాపు 4,590 మందికి ఎక్కడా సీట్లు రాలేదు. అంటే విద్యార్థులు కోరుకున్న కాలేజీల్లో సీట్లు భర్తీ కావడంతో వారికి అవకాశం దక్కలేదు.

రెండో దశ కౌన్సెలింగ్ తర్వాత మొత్తం 33 కాలేజీల్లో 100 శాతం సీట్లు భర్తీ అయ్యాయి. వాటిలో ఒకటి యూనివర్శిటీ కళాశాల కాగా, మిగిలిన 32 కళాశాలలు ప్రైవేట్‌గా ఉన్నాయి. అలాగే, 100 శాతం సీట్లతో కూడిన కోర్సులు ఆర్టిఫిషియల్ ఇంటెలిజెన్స్, కంప్యూటర్ ఇంజనీరింగ్, కంప్యూటర్ సైన్స్ అండ్ టెక్నాలజీ, బయోమెడికల్ ఇంజనీరింగ్, ఎలక్ట్రానిక్స్, కమ్యూనికేషన్ మరియు ఇన్‌స్ట్రుమెంటేషన్ ఇంజనీరింగ్, ఎలక్ట్రానిక్స్ అండ్ కంప్యూటర్ ఇంజనీరింగ్, ఎలక్ట్రానిక్స్ అండ్ టెలిమాటిక్స్, మెటలర్జికల్ ఇంజినీరింగ్, ఇంటెగ్రేటెడ్ ఇంజినీరింగ్. కోర్సులు ఉన్నాయి. ఇదిలా ఉండగా ఈ ఏడాది ఇంజనీరింగ్ కోర్సుల ఫీజులను ప్రభుత్వం ఇంకా ఖరారు చేయలేదు. ఫీజుల నియంత్రణ కమిటీ (ఏఎఫ్‌ఆర్‌సీ) ఇప్పటికే ప్రభుత్వానికి ప్రతిపాదనలు సమర్పించింది. అయితే ప్రభుత్వం నుంచి ఇంకా ఉత్తర్వులు వెలువడాల్సి ఉంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-10-17T17:14:51+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *