ఫోరెన్సిక్ సైన్సెస్ యూనివర్సిటీలో పీహెచ్‌డీ

గుజరాత్‌లోని నేషనల్ ఫోరెన్సిక్ సైన్సెస్ యూనివర్శిటీ (ఎన్‌ఎఫ్‌ఎస్‌యు) పీహెచ్‌డీ ప్రోగ్రామ్‌లో ప్రవేశానికి నోటిఫికేషన్‌ను విడుదల చేసింది. కార్యక్రమం యొక్క వ్యవధి మూడు సంవత్సరాలు. గరిష్టంగా ఐదేళ్లలో పూర్తి చేయవచ్చు.

విభాగాలు: DNA, ఫింగర్‌ప్రింట్ సైన్స్, ప్రశ్నార్థక పత్రాలు, టాక్సికాలజీ, ఫోరెన్సిక్ ఫిజిక్స్, బాలిస్టిక్స్, తుపాకీలు, ఫోరెన్సిక్ కెమిస్ట్రీ, నార్కోటిక్స్ మరియు సైకోట్రోపిక్ పదార్థాలు, ఫోరెన్సిక్ బయాలజీ/ బయోటెక్నాలజీ, సెరాలజీ, ఆంత్రోపాలజీ, సైబర్ సెక్యురిటీ, డిజిటల్ ఫోరెన్సిక్స్, మొబైల్ ఫోరెన్సిక్స్, డిజిటల్ ఫోరెన్సిక్స్ ఇంటెలిజెన్స్, ఆర్థిక నేరాలు మరియు ఆర్థిక మోసాలు, హోంల్యాండ్ సెక్యూరిటీ, పోలీస్ సైన్స్, పోలీస్ అడ్మినిస్ట్రేషన్, సెక్యూరిటీ ఇంటెలిజెన్స్, హెల్త్‌కేర్ మేనేజ్‌మెంట్, సైబర్ సెక్యూరిటీ మేనేజ్‌మెంట్, ఫోరెన్సిక్ సైకాలజీ, క్రిమినాలజీ, న్యూరో సైకాలజీ, క్లినికల్ సైకాలజీ, సైబర్ ఫర్ సైకాలజీ, నాటెక్నాలజీ ఫర్ సైకాలజీ , ఫోరెన్సిక్ ఫార్మసీ, ఫోరెన్సిక్ స్ట్రక్చరల్ ఇంజనీరింగ్, ఎన్విరాన్‌మెంటల్ ఫోరెన్సిక్స్, వైల్డ్ లైఫ్ ఫోరెన్సిక్స్, న్యూక్లియర్ ఫోరెన్సిక్స్, అగ్రి అండ్ రూరల్ ఫోరెన్సిక్స్, హ్యుమానిటేరియన్ ఫోరెన్సిక్స్, లా, పాలసీ అండ్ గవర్నెన్స్, క్రిమినాలజీ, విక్టిమాలజీ, జెండర్ స్టడీస్

అర్హత: గుర్తింపు పొందిన యూనివర్సిటీ నుంచి ఫస్ట్ క్లాస్ మార్కులతో మాస్టర్స్ డిగ్రీ (ఇంజనీరింగ్/ టెక్నాలజీ/ సైన్సెస్/ హ్యుమానిటీస్/ సోషల్ సైన్సెస్/ లా/ పాలసీ అండ్ గవర్నెన్స్/ క్రిమినాలజీ/ విక్టిమాలజీ/ జెండర్ స్టడీస్) ఉత్తీర్ణులై ఉండాలి. ఐఐటీలు, ఐసీఈఆర్‌ఎస్‌, ఐఐఎస్‌సీల్లో కనీసం 70 శాతం మార్కులతో బీఈ/బీటెక్‌ పూర్తిచేసిన వారు కూడా దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు.

చెల్లుబాటు అయ్యే GATE/GPAT స్కోర్ కలిగి ఉండాలి. లేదా UGC/ CSIR/ ICAR/ ICMR/ DOT జాతీయ స్థాయి పరీక్షలో ఉత్తీర్ణులై ఉండాలి. UGC NET/ JRF అర్హత; DST ఇన్‌స్పైర్ ఫెలోషిప్ గ్రహీతలు కూడా అర్హులు.

ముఖ్యమైన సమాచారం

దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: అక్టోబర్ 31

వెబ్‌సైట్: www.nfsu.ac.in

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *