నిమిషాల ఆలస్యంగా నోటీసులు

పల్నాడులో ఉపాధ్యాయులకు జారీ చేయబడింది

హాజరులో 10 నిమిషాల గ్రేస్ పీరియడ్

నిబంధనలకు విరుద్ధంగా చూపించే కారణం

మొత్తం తొమ్మిది మందికి నోటీసులు

భగ్గుమన్న ఉపాధ్యాయ సంఘాలు

అమరావతి, అక్టోబరు 23 (ఆంధ్రజ్యోతి): ఉపాధ్యాయుల ముఖాముఖి హాజరు విషయంలో ప్రభుత్వ అసలు ఉద్దేశం బయటపడుతోంది. ఇదేమీ కొత్త విధానం కాదని తొలుత తేల్చిచెప్పిన పాఠశాల విద్యాశాఖ ఇప్పుడు ప్రతిఘటనలు ప్రారంభించింది. నిబంధనలు ఉల్లంఘించిన ఉపాధ్యాయులకు నోటీసులు ఇవ్వడం. హాజరుకు పది నిమిషాల గ్రేస్ పీరియడ్ ఉంటుందని అప్పట్లో ప్రకటించారు. ఇప్పుడు ఒక్క నిమిషం ఆలస్యంగా హాజరైన ఉపాధ్యాయులకు షోకాజ్ నోటీసులు జారీ చేసింది. పల్నాడు జిల్లా అచ్చంపేట జిల్లా ఉన్నత పాఠశాలకు చెందిన తొమ్మిది మంది ఉపాధ్యాయులకు డీఈవో నోటీసులు జారీ చేశారు. వారిలో ఇద్దరు ఒక నిమిషం, ఇద్దరు రెండు నిమిషాలు, ఒకరు మూడు నిమిషాలు, ముగ్గురు ఐదు నిమిషాలు, ఒకరు 20 నిమిషాలు ఆలస్యంగా వచ్చారు. 10 నిమిషాల గడువును పరిగణనలోకి తీసుకోకుండా అందరికీ నోటీసులు ఇవ్వడంపై విమర్శలు వస్తున్నాయి. ఫేస్ అటెండెన్స్ యాప్ తయారు చేస్తే నిర్ణీత సమయానికి మించి హాజరైన వారికి ఆటోమేటిక్‌గా సెలవులు ఇస్తున్నట్లు పాఠశాల విద్యాశాఖ తెలిపింది. అయితే ఆలస్యంగా వచ్చిన వారిని సెలవులుగా పరిగణించకుండా షోకాజ్ నోటీసులు ఇచ్చారు.

శక్తితో రుద్దండి

ఉపాధ్యాయులు వద్దనుకున్నా ప్రభుత్వం ముఖాముఖి హాజరు విధానాన్ని అమలులోకి తెచ్చింది. కనీసం పరికరాలకు డిమాండ్ ఉన్నా ఉపాధ్యాయుల సొంత ఫోన్లలో హాజరు వేసే విధానాన్ని ప్రవేశపెట్టారు. ఉపాధ్యాయుల నుంచి వ్యతిరేకత రావడంతో పది నిమిషాల గ్రేస్ పీరియడ్ ప్రకటించారు. నెలలో మూడుసార్లు ఈ అవకాశం కల్పిస్తామని, నాలుగోసారి ఆలస్యమైతే సెలవుగా పరిగణిస్తామని ఉత్తర్వులు జారీ చేసింది. అయితే తాజా ఘటనలో తొలిసారి ఆలస్యంగా వచ్చినందుకు నోటీసులు ఇచ్చామని ఉపాధ్యాయులు తెలిపారు. దీనిపై ఉపాధ్యాయ వర్గాల్లో తీవ్ర వ్యతిరేకత వ్యక్తమవుతోంది. నిబంధనలకు విరుద్ధంగా నోటీసులు జారీ చేశారని భగవ్‌ పేర్కొన్నారు. ప్రభుత్వం వెసులుబాటు కల్పిస్తుందని చెప్పి ముఖాముఖి హాజరును వ్యతిరేకించారని, ఇప్పుడు నోటీసులు జారీ చేస్తున్నారని మండిపడ్డారు. నోటీసుల విషయంలో పాఠశాల విద్యాశాఖ యధావిధిగా మౌనంగా ఉంది.

ఉపసంహరించుకోవాలి: యుటిఎఫ్

సకాలంలో హాజరుకాని కారణంగా జారీ చేసిన నోటీసులను వెంటనే ఉపసంహరించుకోవాలని యుటిఎఫ్ రాష్ట్ర కమిటీ డిమాండ్ చేసింది. ఆదివారం విజయవాడలో జరిగిన రాష్ట్ర కమిటీ సమావేశంలో దీనిపై చర్చ జరిగింది. మూడుసార్లు ఆలస్యమైతే గంట కోత విధిస్తామని విద్యాశాఖ మంత్రి, అధికారులు హామీ ఇచ్చారని, ఇప్పుడు అందుకు విరుద్ధంగా నోటీసులు ఇచ్చారని యుటిఎఫ్ అధ్యక్షుడు ఎన్.వెంకటేశ్వర్లు ఆరోపించారు. హాజరు పేరుతో భవిష్యత్తులో నోటీసులు ఇవ్వరాదని తెలిపారు.

ఇది నియంతృత్వ పోకడ: ఏపీటీఎఫ్

ఎపిటిఎఫ్ 257 అధ్యక్ష, ప్రధాన కార్యదర్శులు సిహెచ్ మంజుల, కె.భానుమూర్తి మాట్లాడుతూ.. ముఖాముఖి హాజరుకు సంబంధించి నోటీసులు జారీ చేసి ప్రభుత్వం నియంతృత్వ పోకడను బట్టబయలు చేసిందని విమర్శించారు. ఒక్క నిమిషం ఆలస్యమైనా సాకుగా చూపి ఉపాధ్యాయులు భయాందోళనకు గురవుతున్నారని అన్నారు. తక్షణమే నోటీసులను ఉపసంహరించుకోవాలని డిమాండ్ చేశారు

.

ఉపాధ్యాయులపై దాడి: APTF 1938

రాష్ట్రవ్యాప్తంగా ఉపాధ్యాయులపై ఒకవైపు అధికారులు, మరోవైపు ప్రజాప్రతినిధులు కావాలనే దాడులు చేస్తున్నారని ఏపీటీఎఫ్ 1938 అధ్యక్ష, ప్రధాన కార్యదర్శులు జి.హృదయరాజు, ఎస్ .చిరంజీవి ఆరోపించారు. పల్నాడు జిల్లాలో గ్రేస్ పీరియడ్ లోపు పాఠశాలకు రావాలని కోరుతున్న ఉపాధ్యాయులకు నోటీసులు ఇచ్చామన్నారు. మరోవైపు కర్నూలు జిల్లాలో ఓ ఎమ్మెల్యే.. ‘మీ జీతం ఎంత? సీఎం ఇంటిని సీజ్ చేస్తారా?’ అంటూ ఉపాధ్యాయులను ప్రశ్నిస్తూ దూషిస్తున్నారు. ఈ ఘటనల్లో బాధ్యులైన వారిపై ప్రభుత్వం చర్యలు తీసుకోవాలని డిమాండ్‌ చేశారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *