ఐస్ క్యూబ్స్‌తో అందాన్ని పెంచుకోండి!

ఐస్ క్యూబ్స్ చర్మానికి కొత్త అందాన్ని తెస్తాయి. చర్మం మరియు మెడ నొప్పులు తగ్గుతాయి. దీంతో పాటు నల్లమచ్చలు, పేరుకుపోయిన బురద తొలగిపోతుంది. రక్త ప్రసరణను మెరుగుపరిచే మరియు చర్మంలో నూనెను తగ్గించే ఈ ఐస్ క్యూబ్స్ బ్యూటీ చిట్కాలను తెలుసుకుందాం.

  • తులసి, కలబంద ఆరోగ్యానికే కాదు, చర్మ సౌందర్యానికి కూడా గ్రేట్ గా సహాయపడుతాయి. ఒక గిన్నెలో నీళ్లు తీసుకుని అందులో తులసి ఆకులను దంచాలి. ఆ తర్వాత రెండు చెంచాల అలోవెరా జెల్ వేసి బాగా కలపాలి. ఆ నీటిని ఐస్ క్యూబ్ ట్రేలో వేసి ఫ్రిజ్‌లో ఉంచాలి. ఈ ఐస్ క్యూబ్స్ తో చర్మాన్ని రుద్దితే ముఖంపై ఉండే నొప్పి, వేడి మచ్చలు మాయమవుతాయి.

  • ఐస్ క్యూబ్స్ ఉన్న ట్రేలో ఒక కప్పు రోజ్ వాటర్ మరియు ఒక కప్పు మంచి నీరు కలపండి. ఫ్రీజర్‌లో ఉంచండి. ఈ ఐస్ క్యూబ్స్ ను చర్మంపై సున్నితంగా రుద్దితే ముడతలు తగ్గుతాయి. ఇది చర్మ వ్యాధులకు దారితీయదు. అలాగే ముఖం తాజాగా అనిపిస్తుంది.

  • దోసకాయ ముక్కలను ఒక గిన్నెలో దంచాలి. వెంటనే ఐదు చుక్కల నిమ్మరసం వేయాలి. దానికి ఐస్ క్యూబ్స్ వేసి కొన్ని గంటలపాటు ఫ్రిజ్ లో ఉంచాలి. రక్తప్రసరణ సాఫీగా జరిగి నొప్పులు, మొటిమలు తగ్గుతాయి. ముఖం మీద ఎరుపు తగ్గుతుంది.

  • చర్మ సౌందర్యానికి కుంకుమపువ్వుకు సాటి లేదు. కొన్ని రోజ్ వాటర్‌లో కుంకుమ పువ్వు కలపండి. బాగా కలిపిన తర్వాత.. ట్రేలో ఐస్ క్యూబ్స్ వేసి క్యూబ్స్ చేసుకోవాలి. వాటిని ముఖంపై రుద్దడం వల్ల పిగ్మెంటేషన్, డార్క్ స్పాట్స్ మరియు మొటిమలు తగ్గుతాయి. ముఖ్యంగా స్కిన్ టోన్ మారుతుంది. ముఖంలో మార్పును మీరు గమనించవచ్చు.

  • అదేవిధంగా పసుపు, రోజ్ వాటర్ కలిపి ఐస్ క్యూబ్స్ తయారు చేసి ముఖానికి మర్దన చేస్తే కళ్ల కింద ఉండే పిగ్మెంటేషన్, మచ్చలు తగ్గుతాయి. యంగ్ లుక్‌లో కనిపిస్తారు. మొత్తానికి ఈ ఐస్ క్యూబ్స్ తో బ్యూటిఫై చేయడం వల్ల చర్మ ఆరోగ్యానికి మంచిది మరియు మసాజ్ ఫ్రెష్ గా అనిపిస్తుంది. రక్తప్రసరణ సాఫీగా జరగడం వల్ల ఒత్తిడి శాతం తగ్గుతుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *