బావ X బావమరిది | టీటీడీ చైర్మన్ వైవీ సుబ్బారెడ్డి ఎమ్మెల్యే వర్సెస్ మాజీ మంత్రి బాలినేని శ్రీనివాస రెడ్డి

ఒంగోలులోని శ్రీనివాస కళ్యాణంపై ఢీ అంటే ఢీ

బాలినేని దరఖాస్తుకు మొదట్లో ఓకే

అనుమతి తిరస్కరణ

వైవీ చైర్మన్ అని మాజీ మంత్రి ఆర్భాటం

సీఎంకు ఫిర్యాదు చేయండి

సుబ్బారెడ్డికి జగన్ పిలుపు

ఇది తాజాగా టీటీడీ అనుమతి

(ఒంగోలు-ఆంధ్రజ్యోతి)

వీరిద్దరూ స్వయానా అన్నదమ్ములు..ముఖ్యంగా సీఎం జగన్ సన్నిహితులు..అంతకు మించి వైసీపీలో కీలక నేతలు. మొదట్లో రాజకీయంగా ఏకమైనా తర్వాతి కాలంలో విద్వేషాలు పెరిగాయి. క్రమక్రమంగా పార్టీలో ఎవరి దారి వారిదే అన్నట్లుగా వ్యవహరిస్తున్నారు. అనుచరులు కూడా ఢీ అంటే ఢీ అంటారు. చివరకు ఆయన సొంత కుటుంబ వేడుకల్లో దేవుడి కార్యక్రమం శ్రీనివాస కల్యాణం ఏర్పాటు విషయంలో విభేదాలు తలెత్తాయి. ఈ వ్యవహారం సీఎం వరకు వెళ్లడం రాజకీయ వర్గాల్లో చర్చనీయాంశంగా మారింది. వారిలో ఒకరు టీటీడీ చైర్మన్ వైవీ సుబ్బారెడ్డి కాగా, మరొకరు ఒంగోలు ఎమ్మెల్యే, మాజీ మంత్రి బాలినేని శ్రీనివాస రెడ్డి.

మనవడి పుట్టినరోజు

నవంబర్ 9న ఒంగోలులో సామూహిక శ్రీనివాస కళ్యాణం నిర్వహించాలని భావిస్తున్న బాలినేని.. ఆ రోజు మనవడి మూడో పుట్టినరోజు. నిబంధనల ప్రకారం 3 నెలల ముందు టీటీడీకి దరఖాస్తు చేసుకున్నారు. ఈవో ధర్మారెడ్డి ఆయనకు సన్నిహితంగా ఉండడంతో ఆగమేఘాల మీద అనుమతి లభించింది. బాలినేని వెంటనే స్వామివారిని దర్శించుకుని అనుమతి పత్రాలు అందుకున్నారు. 9వ తేదీన ఒంగోలులో ప్రజల సంక్షేమం కోసం సంక్షేమాన్ని ప్రకటించారు. 50 వేల మంది భక్తులు పాల్గొనేలా ఏర్పాట్లు చేస్తున్నామని తెలిపారు. ఆ తర్వాత అసలు కథ మొదలైంది.

చైర్మన్‌ను సంప్రదించలేదు.

మరికొద్ది రోజుల్లో కల్యాణ నిర్వహణకు సహకరించే అవకాశం లేదని టీటీడీ అధికారుల నుంచి బాలినేనికి సమాచారం అందినట్లు సమాచారం. చైర్మన్ ను సంప్రదించకపోవడం.. కనీసం పాలకవర్గానికి లేఖ కూడా పంపలేదనే సాకుతో అనుమతులను నిలిపివేసినట్లు సమాచారం. చైర్మన్ తో మాట్లాడాలని కొందరు అధికారులు బాలినేనికి మౌఖికంగా చెప్పినట్లు తెలిసింది. దానికి అతను ససేమిరా అన్నాడు. ఇచ్చిన అనుమతులను ఎలా రద్దు చేస్తారని ప్రశ్నించారు. కాలయాపన చేయడంతో ఇక్కడ కల్యాణం చేస్తారా లేదా అనే సందేహాలు తలెత్తాయి. మీరే తేల్చుకోండి అని రాష్ట్ర స్థాయి నేతలు సూచించినట్లు సమాచారం.

నేను కూడా చేయగలను..!

ఈ నేపథ్యంలో కొద్ది రోజుల క్రితం సీఎం బాలినేని సుబ్బారెడ్డిపై ఫిర్యాదు చేసిన సంగతి తెలిసిందే. మనవడి పుట్టినరోజు సందర్భంగా నిర్వహిస్తున్న కార్యక్రమానికి అడ్డంకులు సృష్టిస్తున్న వైవీ జోక్యంతో ఇదంతా జరిగినట్లు సమాచారం. తాను కూడా ఎన్నో అడ్డంకులు సృష్టించగలనని, సీఎం సూచనలతో సర్దుకుపోతున్నానని చెప్పినట్లు తెలిసింది. ఆ తర్వాత జగన్ వైవీకి ఫోన్ చేసి మాట్లాడారు. ఒంగోలులోని శ్రీనివాస కల్యాణానికి ఆటంకాలు లేకుండా చూడాలని స్పష్టం చేసినట్లు తెలిసింది. కాగా, బాలినేని 4 రోజుల క్రితం హైదరాబాద్ వెళ్లడంతో వివాదం ముదిరింది. కల్యాణం ఇక లేదు. అయితే తాజాగా కల్యాణ నిర్వహణకు టీటీడీ గ్రీన్ సిగ్నల్ ఇచ్చిన సంగతి తెలిసిందే. బాలినేని, వైయస్ మధ్య చాలా కాలంగా విభేదాలు కొనసాగుతున్నాయి. దీంతో జగన్ జోక్యం చేసుకుని ఉమ్మడి ప్రకాశం జిల్లాలో పార్టీ బాధ్యతలను బాలినేనికి అప్పగించారు. అయితే వీరిద్దరూ ఒకరికొకరు కలవడం లేదని.. భిన్న కోణాల్లో వెళ్తున్నారని వైసీపీ వర్గాలు అంటున్నాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-10-26T10:35:27+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *