ఇమ్రాన్ ఖాన్: ముందస్తు ఎన్నికల కోసం ఇమ్రాన్ ఖాన్ లాంగ్ మార్చ్..

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2022-10-28T16:30:04+05:30 IST

పాకిస్థాన్‌లో వీలైనంత త్వరగా ఎన్నికలు నిర్వహించాలని డిమాండ్ చేస్తూ మాజీ ప్రధాని ఇమ్రాన్ ఖాన్ శుక్రవారం లాంగ్ మార్చ్ ప్రారంభించారు. ఇమ్రాన్ లాంగ్ మార్చ్ వల్ల ఇప్పటికే సంక్షోభంలో ఉన్న పాక్ పాలకులపై ఒత్తిడి పెరుగుతుందని విశ్లేషకులు అంచనా వేస్తున్నారు.

ఇమ్రాన్ ఖాన్: ముందస్తు ఎన్నికల కోసం ఇమ్రాన్ ఖాన్ లాంగ్ మార్చ్..

లాహోర్: పాకిస్థాన్‌లో వీలైనంత త్వరగా ఎన్నికలు నిర్వహించాలని డిమాండ్ చేస్తూ మాజీ ప్రధాని ఇమ్రాన్ ఖాన్ శుక్రవారం లాంగ్ మార్చ్ ప్రారంభించారు. ఇమ్రాన్ లాంగ్ మార్చ్ వల్ల ఇప్పటికే సంక్షోభంలో ఉన్న పాక్ పాలకులపై ఒత్తిడి పెరుగుతుందని విశ్లేషకులు అంచనా వేస్తున్నారు. లాహోర్ నుంచి ఇస్లామాబాద్ వరకు సాగే ఈ 380 కిలోమీటర్ల సుదీర్ఘ యాత్రలో వేలాది మంది ప్రజలు వచ్చి చేరతారని, దారిలో అనేక ర్యాలీలు జరుగుతాయని ఇమ్రాన్ బంధువులు చెబుతున్నారు.

గత ఏప్రిల్‌లో కొన్ని కూటమి భాగస్వాములు ఫిరాయించడంతో ఖాన్ అవిశ్వాస తీర్మానంలో అధికారాన్ని కోల్పోయారు. అయినా ప్రజల్లో ఆయన ఇమేజ్ చెక్కుచెదరలేదు. దేశ ధనాన్ని తమ ప్రయోజనాల కోసం వాడుకుంటున్న దోపిడీ దొంగలు, దొంగల నుంచి దేశానికి విముక్తి కల్పించాలని కోరుకుంటున్నామని, దేశాన్ని రక్షించి వ్యవస్థలో మార్పు తీసుకురావాల్సిన అవసరం ఉందని, అందుకు ఇమ్రాన్‌కు మద్దతు ఇస్తున్నానని 36 చెప్పారు. -ఏళ్ల మహ్మద్ మజార్, శుక్రవారం లాహోర్ లాంగ్ మార్చ్‌లో పాల్గొన్నాడు. ఇమ్రాన్ లాంగ్ మార్చ్ నేపథ్యంలో దేశ రాజధానిలో భద్రతను కట్టుదిట్టం చేశారు. కీలక కూడళ్లలో వందలాది షిప్పింగ్ కంటైనర్‌లను ఉంచారు. ప్రభుత్వాన్ని కూలదోయడానికి ప్రయత్నిస్తే ఆందోళనకారులను అడ్డుకునేలా ఏర్పాట్లు చేశారు. గత మేలో ఇదే విధమైన నిరసనలో ఖాన్ మద్దతుదారులకు మరియు పోలీసులకు మధ్య ఘర్షణలు జరిగాయి.

అరెస్టులతో సహా దేనికీ భయపడను..

కాగా, అరెస్టులతో సహా దేనికీ భయపడేది లేదని ఇమ్రాన్ ఖాన్ గురువారం రాత్రి ఓ వీడియో సందేశంలో తెలిపారు. ప్రజలు అదే కోరుకుంటున్నారని, నిష్పక్షపాతంగా ఎన్నికలు నిర్వహించాలన్నదే తమ అభిమతమని అన్నారు. ఖాన్ ఇటీవలి కాలంలో పలు షోలు చేస్తూ తన పాపులారిటీ ఏ మాత్రం తగ్గలేదని నిరూపిస్తున్నారు. ఆయన ర్యాలీలకు ప్రజలు కూడా పెద్దఎత్తున హాజరవుతున్నారు. ఇటీవల జరిగిన ఆరు ఉప ఎన్నికల్లో ఖాన్ పార్టీ ఐదు స్థానాల్లో విజయం సాధించింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-10-28T16:33:37+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *