నాడు-నేడు: ప్రజలకు అన్నీ చెప్పలేను!

  • మన సంస్కరణలు విఫలమైతే.. ఎన్నికల్లో ఓడిపోతాం

  • నాడు-నేడు అద్భుత పదార్థం కాదు.. పాఠశాలలు ఎలా ఉంటాయో చెప్పే ప్రయత్నం!

  • తెలుగు మీడియం కోసం చట్టం చేయాలని ప్రధానిని కోరండి: బొత్స

అమరావతి, నవంబరు 1 (ఆంధ్రజ్యోతి): ప్రతి విధాన నిర్ణయానికి ప్రజాభిప్రాయం తీసుకోవడం కుదరదని విద్యాశాఖ మంత్రి బొత్స సత్యనారాయణ స్పష్టం చేశారు. ఈ నిర్ణయాన్ని ప్రజలు వ్యతిరేకిస్తే మాత్రం వెనక్కి తగ్గుతారని అన్నారు. ప్రధాని మోదీ అర్థరాత్రి కరెన్సీ నోట్లను రద్దు చేశారా అని ప్రశ్నించారు. అదేవిధంగా తన ప్రభుత్వం కూడా సంస్కరణలు తీసుకువస్తోంది. పిల్లల భవిష్యత్తు కోసం సంస్కరణలు చేపడుతున్నామన్నారు. ఫలితాలు రాకపోతే వచ్చే ఎన్నికల్లో ఓటమి తప్పదు. మంగళవారం తాడేపల్లిలోని ఇంటర్మీడియట్ బోర్డు కార్యాలయంలో పాఠశాల విద్యాశాఖ అధికారులతో కలిసి ఆయన విలేకరులతో మాట్లాడారు. అందరికీ ఇంగ్లీష్ మీడియం కావాలంటే తెలుగు మీడియం ఎందుకు? ఐదో తరగతి వరకు మాతృభాషలోనే విద్యాబోధన జరగాలని ప్రధాని చెప్పారని విలేకరులు ప్రస్తావించగా.. అందుకోసం రాజ్యాంగాన్ని సవరిద్దాం. మా ప్రభుత్వం విద్య, వైద్యం, వ్యవసాయం రంగాలను ప్రాధాన్య రంగాలుగా తీసుకుంది. పాఠశాలల్లో మౌలిక వసతుల కల్పన కోసం నాడు-నేడు పథకాన్ని అమలు చేస్తున్నాం.

నాడు-నేడు అంటే అది అద్భుత పదార్థం కాదు. అప్పట్లో పాఠశాలలు ఎలా ఉన్నాయో.. ఇప్పుడు ఎలా ఉన్నాయో చూపించే ప్రయత్నమిది’ అని స్పష్టం చేశారు. టీడీపీ ప్రభుత్వం 2,900 పాఠశాలలను పూర్తిగా మూసివేసిందని, ఒక్క పాఠశాలను కూడా మూసివేయలేదన్నారు. ఉపాధ్యాయ సంఘాల విధానాలు బాగున్నందున వ్యతిరేకంగా మాట్లాడడం లేదని.. వాటిపై తమకు ఎలాంటి అత్యాశ లేదన్నారు. ఎమ్మెల్యేల అభ్యంతరాలతో 891 పాఠశాలల్లో విలీనం ఆగిపోయిందని, చివరకు 4,943 పాఠశాలల్లో విలీనం పూర్తయిందని పాఠశాల విద్యాశాఖ స్పెషల్ సీఎస్ రాజశేఖర్ తెలిపారు. తీవ్ర ప్రయత్నాల వల్లే విలీనంపై జాప్యం జరుగుతోందని, అందుకే తమపై సీఎం అసహనం వ్యక్తం చేశారని చెప్పారు. కొన్ని వార్తాపత్రికలు లక్ష్యంగా వార్తలు రాస్తున్నాయని ఆరోపించారు. సమావేశంలో పాఠశాల విద్య, ఇంటర్ విద్య కమిషనర్లు సురేష్ కుమార్, ఎంవీ శేషగిరిబాబు పాల్గొన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *