డెంగ్యూ కోసం ఆహారం: డెంగ్యూ సమయంలో తీసుకుంటే..

వర్షాకాలం వచ్చిందంటే డెంగ్యూ అనే భయం అందరిలో నెలకొంది. ఎంతమంది ఈ ప్రాణాంతక వ్యాధి బారిన పడుతున్నారు.. దోమల ద్వారా చాలా మందికి వ్యాపించే డెంగ్యూ వ్యాధికి గల కారణాలు, లక్షణాల గురించి తెలుసుకుందాం. దద్దుర్లు మూడు రోజులు లేదా అంతకంటే ఎక్కువ సమయం లో మొదలవుతాయి.

అప్పటి నుంచి పరిస్థితి మరింత దిగజారింది. అధిక జ్వరం, తలనొప్పి, దద్దుర్లు, కీళ్ల మరియు కండరాల నొప్పి. అటువంటి లక్షణాలు బయటపడినప్పుడు డెంగ్యూ వైరస్‌ను ఎదుర్కోవడానికి ఇతర వ్యూహాలు ఉన్నాయి. రోగి యొక్క రోగనిరోధక శక్తిని పెంచడం ద్వారా కూడా దీనిని ఎదుర్కోవచ్చు. అన్నింటిలో మొదటిది విటమిన్లు మరియు పోషకాలతో కూడిన ఆహారాన్ని అందించడం, ఇది త్వరగా కోలుకోవడానికి దోహదం చేస్తుంది.

డెంగ్యూ సమయంలో మీ శక్తిని పెంచడంలో మీకు సహాయపడే 5 ఆహారాలు

1. కొబ్బరి నీరు

డెంగ్యూ సాధారణంగా డీహైడ్రేషన్‌కు దారితీస్తుంది. కాబట్టి ఎలక్ట్రోలైట్స్ వంటి పోషకాలు పుష్కలంగా ఉండే కొబ్బరి నీళ్లను తాగడం చాలా ఆరోగ్యకరం. అల్లం నీరు కూడా మంచిది. ఎందుకంటే ఇది వికారానికి మంచి చికిత్సగా సహాయపడుతుంది.

2. మెంతులు

మెంతులు, మెంతులు అని కూడా పిలుస్తారు, ఇది ఒక తేలికపాటి ప్రశాంతత, ఇది అసౌకర్యాన్ని తగ్గించడంలో సహాయపడుతుంది మరియు నిద్రను ప్రేరేపిస్తుందని నమ్ముతారు. డెంగ్యూ యొక్క సాధారణ సంకేతం అయిన అధిక ఉష్ణోగ్రతను తగ్గించడంలో సహాయపడుతుంది.

3. పసుపు

యాంటిసెప్టిక్., ఇది వేగంగా కోలుకునేలా చేస్తుంది. యాంటీ బ్యాక్టీరియల్ మరియు మెటబాలిజం బూస్టింగ్ గుణాలు ఉన్నందున పసుపును పాలతో కలిపి తీసుకోవాలని వైద్య నిపుణులు కూడా సిఫార్సు చేస్తున్నారు. ఇది త్వరగా కోలుకోవడానికి సహాయపడుతుంది.

4. బత్తాయి, కమలాలు

వీటిలో యాంటీఆక్సిడెంట్లు మరియు విటమిన్ సి ఉంటాయి. ఈ జ్యూస్‌లను తీసుకోవడం వల్ల డెంగ్యూ వైరస్ చికిత్సలో మార్పు వస్తుంది.

5. దానిమ్మ..

దానిమ్మ ముఖ్యమైన ఖనిజాలు మరియు పోషకాలతో నిండిన అద్భుతమైన పండు. ఇది అపారమైన శారీరక బలాన్ని అందిస్తుంది. డెంగ్యూ వ్యాధిలో అలసటను తగ్గించడంలో ఇది కీలక పాత్ర పోషిస్తుంది. రక్తంలో ప్లేట్‌లెట్ల సంఖ్యను పెంచడంలో సహాయపడుతుంది.

జాగ్రత్తలు అవసరం..

డెంగ్యూ జ్వరం యొక్క మొదటి లక్షణాలు కనిపించిన తర్వాత, వ్యాధి వేగంగా అభివృద్ధి చెందుతుంది. కాబట్టి పై లక్షణాలు కనిపించిన వెంటనే వైద్య సహాయం తీసుకోవడం చాలా ముఖ్యం.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *