నోటిఫికేషన్: బాలికల కోసం సైనిక్ స్కూల్లో అడ్మిషన్లు

కిత్తూరు రాణి చెన్నమ్మ రెసిడెన్షియల్ సైనిక్ స్కూల్ ఫర్ గర్ల్స్ (రెసిడెన్షియల్ సైనిక్ స్కూల్ ఫర్ గర్ల్స్) 6వ తరగతిలో ప్రవేశానికి నోటిఫికేషన్ విడుదల చేసింది. దేశం నలుమూలల నుండి ఆసక్తి ఉన్న అమ్మాయిలు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. అడ్మిషన్ ప్రక్రియ ఆలిండియా ఎంట్రన్స్ ఎగ్జామినేషన్ ద్వారా నిర్వహించబడుతుంది. ఈ పాఠశాలలో చేరిన బాలికలు 12వ తరగతి (సైన్స్ స్ట్రీమ్) వరకు చదువుకోవచ్చు. సివిల్/మిలిటరీ పాఠశాలల నిబంధనల ప్రకారం CBSE విధానంలో బోధన ఉంటుంది. ఎన్‌సిసి శిక్షణ, బాలికల కోసం గైడ్స్, ఎన్‌డిఎ శిక్షణతో పాటు గుర్రపు స్వారీ, స్విమ్మింగ్, స్పోర్ట్స్ యాక్టివిటీస్, యోగా మరియు మెడిటేషన్‌లో శిక్షణ ఇస్తారు. JEE/ NEET పరీక్షల అభ్యర్థులకు సంబంధిత నిపుణులతో కోచింగ్ ఇవ్వబడుతుంది. USAలోని SVSU మరియు CPSతో త్రైపాక్షిక ఒప్పందం ప్రకారం, అంతర్జాతీయ స్థాయిలో విద్య/వినిమయ కార్యక్రమాలు విద్యార్థులు మరియు ఉపాధ్యాయులకు పరస్పరం మారకం.

అర్హత: మహిళా విద్యార్థులు 1 జూన్ 2011 నుండి 31 మే 2013 మధ్య జన్మించి ఉండాలి. అంటే 1 జూన్ 2023 నాటికి వారి వయస్సు పన్నెండేళ్లలోపు ఉండాలి. గుర్తింపు పొందిన పాఠశాలలో 5వ తరగతి చదువుతూ ఉండాలి.

ప్రవేశ ప్రక్రియ: ప్రవేశ పరీక్ష ఇంగ్లీష్ మరియు కన్నడ మాధ్యమంలో నిర్వహించబడుతుంది. విద్యార్థులు దరఖాస్తులో నిర్దేశించిన మాధ్యమంలో మాత్రమే ప్రశ్నపత్రాన్ని ఇస్తారు. ప్రశ్నపత్రంతో పాటు సమాధానాల బుక్‌లెట్ ఇవ్వబడుతుంది. పరీక్ష 200 మార్కులకు ఉంటుంది. ఈ లాంగ్వేజ్ ప్రావీణ్యత పరీక్షలో ఇంగ్లీషు నుంచి 25 ప్రశ్నలు, కన్నడ/హిందీ నుంచి మరో 25 ప్రశ్నలు ఇస్తారు. జనరల్ మ్యాథమెటిక్స్, మెంటల్ ఎబిలిటీ సబ్జెక్టుల నుంచి ఒక్కొక్కటి 75 ప్రశ్నలు ఇస్తారు. పరీక్ష వ్యవధి రెండు గంటలు. ఆల్ ఇండియా ఎంట్రన్స్ ఎగ్జామినేషన్ లో వచ్చిన స్కోర్ ఆధారంగా ఇంటర్వ్యూ, ఫిజికల్ ఫిట్ నెస్ టెస్ట్, మెడికల్ ఎగ్జామినేషన్ నిర్వహించి అర్హులైన అభ్యర్థులకు ప్రవేశాలు కల్పిస్తారు.

kirt.gif

ముఖ్యమైన సమాచారం

పాఠశాల వార్షిక రుసుము: రూ.1,98,900

దరఖాస్తు రుసుము: జనరల్ కేటగిరీ విద్యార్థులకు రూ.2,000; ఎస్సీ, ఎస్టీ విద్యార్థులకు 1600

దరఖాస్తు సమర్పణకు చివరి తేదీ: డిసెంబర్ 26

హాల్ టికెట్ పోస్ట్ ద్వారా పంపబడుతుంది.

పరీక్షా కేంద్రాలు: కిత్తూరు, విజయపూర్, బెంగళూరు, కలబురగి

ఆలిండియా ప్రవేశ పరీక్ష తేదీ: 22 జనవరి 2023

దరఖాస్తు పంపవలసిన చిరునామా: ప్రిన్సిపాల్, కిత్తూరు రాణి చెన్మమ్మ రెసిడెన్షియల్ సైనిక్ స్కూల్ ఫర్ గర్ల్స్, కిత్తూరు- 591115, బెలగావి జిల్లా, కర్ణాటక.

వెబ్‌సైట్: www.kittursainikschool.in

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-11-10T13:03:44+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *