తాలిబాన్ దిక్తత్: మహిళలపై తాలిబాన్ మరిన్ని ఆంక్షలు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2022-11-10T19:52:23+05:30 IST

ఆఫ్ఘనిస్థాన్‌లో అధికారం చేపట్టినప్పటి నుంచి తాలిబన్లు అన్ని ప్రాంతాల్లోనూ మహిళలను అణిచివేస్తున్నారు.

తాలిబాన్ దిక్తత్: మహిళలపై తాలిబాన్ మరిన్ని ఆంక్షలు

కాబూల్: ఆఫ్ఘనిస్థాన్ లో అధికారం చేపట్టినప్పటి నుంచి మహిళలను అన్ని రంగాల్లో అణిచివేస్తున్న తాలిబన్లు ఇప్పుడు వారిపై మరికొన్ని ఆంక్షలు విధించారు. కాబూల్‌లో వారు వినోద ఉద్యానవనాలలోకి ప్రవేశించకుండా నిషేధించబడ్డారు. పబ్లిక్ పార్కుల్లోకి మహిళలు ప్రవేశించడాన్ని నిషేధించినట్లు తాలిబాన్ నైతిక మంత్రిత్వ శాఖ తెలిపింది. ఎలాంటి ముందస్తు వివరాలు అందించకుండా పబ్లిక్ పార్కుల్లోకి ప్రవేశించే మహిళలపై ఆంక్షలు విధించినట్లు ధర్మ ప్రచారం మరియు అనైతిక ప్రవర్తన నివారణ మంత్రిత్వ శాఖ (MPVPV) ప్రతినిధి తెలిపారు.

కాబూల్ (కాబూల్) వినోద ఉద్యానవనంలో బంపర్ కార్లు, ఫెర్రిస్ వీల్ రైడ్‌లు ఉన్నాయి. తాలిబన్లు ఆంక్షలు విధించడంతో, పార్కుకు చేరుకున్న తాలిబన్ అధికారులు మహిళలను వెనక్కి పంపించారు. పార్కుకు పిల్లలతో వచ్చే తల్లిదండ్రులను అనుమతించాలని మనవరాలితో కలిసి పార్కుకు వచ్చిన ఓ మహిళ చెప్పింది. పిల్లలు పార్కులో ఆడుకుంటారని, గత్యంతరం లేని పరిస్థితి ఉందన్నారు. తమను పార్కులోకి అనుమతించమని వేడుకున్నా.. వారు అంగీకరించకపోవడంతో వెనుదిరిగి వెళ్తున్నట్లు ఆమె ఆవేదన వ్యక్తం చేసింది. పార్కులోకి మహిళలను అనుమతించరాదని తాలిబన్ల నుంచి ఆదేశాలు అందాయని రెండు పార్కుల నిర్వాహకులు తెలిపారు.

తాలిబన్లు ఆఫ్ఘనిస్థాన్‌ను స్వాధీనం చేసుకున్న తర్వాత, మహిళలపై అనేక ఆంక్షలు విధించబడ్డాయి. మగవారి ఎస్కార్ట్ లేకుండా మహిళలు ఇంటి నుంచి బయటకు రాకూడదని, వచ్చే సమయంలో పూర్తిగా ముఖాన్ని కప్పి ఉంచుకోవాలని ఆదేశాలు జారీ చేశారు. పట్టణ ప్రాంతాల్లో చాలా మంది ఈ ఆంక్షలను పాటించడం లేదు. కొన్ని ప్రాంతాల్లో ప్రభుత్వ కార్యాలయాల్లో మహిళలకు పని కల్పించారు. మార్చిలో బాలికల పాఠశాలను పునఃప్రారంభిస్తామని చెప్పి తాలిబన్లు యు-టర్న్ తీసుకున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-11-10T19:53:01+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *