ఉపాధ్యాయులు డుమ్మా: విద్యార్థులకు కొన్ని పాఠాలు!

జిల్లాలో అస్తవ్యస్తమైన పాలన

పాఠశాలల్లో మూగజీవాలు ఆడుతున్న కొందరు ఉపాధ్యాయులు

విద్యార్థులకు కొంత బోధిస్తున్నారు

అధికారుల నిర్లక్ష్యాన్ని సరిదిద్దాలి

జిల్లాలో విద్యావ్యవస్థ కుదేలైంది. కొందరి నిర్లక్ష్యం విద్యార్థులకు శాపంగా మారుతోంది. ప్రభుత్వ పాఠశాలల్లో నాణ్యమైన బోధన కొరవడుతోంది. చక్కదిద్దాల్సిన విద్యాశాఖాధికారి అలసత్వం వహిస్తున్నారనే ఆరోపణలు వినిపిస్తున్నాయి. అండదండలు ఎక్కువగా ఉండడంతో నిర్లక్ష్యంగా వ్యవహరిస్తున్నారని పలువురు విమర్శిస్తున్నారు.

హైదరాబాద్ సిటీ, నవంబరు 11 (ఆంధ్రజ్యోతి): కొందరు ప్రభుత్వ ఉపాధ్యాయులు (ఉపాధ్యాయులు) ఆటలాడి.. పాట పాడి.. సమయానికి పాఠశాలకు హాజరుకావడం కష్టసాధ్యంగా మారింది. దీంతో ప్రభుత్వ విద్యార్థులకు పూర్తి స్థాయిలో విద్య అందడం లేదు. ప్రభుత్వ పాఠశాలలతో పాటు ప్రైవేటు పాఠశాలలను పర్యవేక్షించే ఉపాధ్యాయుల కొరతతో విద్యావ్యవస్థ సంక్షోభంలో కూరుకుపోయింది.

చుట్టూ చూస్తున్నారా?

ప్రభుత్వ పాఠశాలలను చక్కగా తీర్చిదిద్దడంలో విద్యాశాఖాధికారి కీలక పాత్ర పోషించాలన్నారు. టెంపరరీ రికగ్నిషన్ పొడిగింపు (ఈటీఆర్)ని పునరుద్ధరించని పాఠశాలలను సీజ్ చేయాలి. కింది స్థాయి అధికారులను సమన్వయం చేసి జిల్లా విద్యావ్యవస్థను బాగు చేయాల్సిన విద్యాశాఖాధికారి విధుల నిర్వహణలో అలసత్వం వహిస్తున్నారనే ఆరోపణలు వెల్లువెత్తుతున్నాయి. రోజూ కార్యాలయానికి రాకుండా వారంలో రెండు రోజులు వచ్చి వెళ్తున్నారనే విమర్శలు వినిపిస్తున్నాయి. సమీక్షలు, సమావేశాల పేరుతో విధులకు హాజరు కాకపోవడంతో జిల్లా విద్యావ్యవస్థ అధ్వానంగా మారిందన్న వాదనలు వినిపిస్తున్నాయి. ఏటా 10వ తరగతి ఫలితాల్లో హైదరాబాద్ జిల్లా వెనుకబడటమే ఇందుకు నిదర్శనమని పలువురు అంటున్నారు. ఉన్నతాధికారులు ఇలాగే ఉండడంతో కొందరు డిప్యూటీ ఈఓలు, డీఐఓలు(మండల విద్యాశాఖాధికారులు) విధులపై శ్రద్ధ చూపడం లేదని తెలుస్తోంది.

సమాచారం దొరకడం లేదు..

జిల్లాలో విద్యాశాఖకు సంబంధించిన కనీస సమాచారం అందుబాటులో లేదు. ప్రభుత్వ, ప్రయివేటు పాఠశాలల సంఖ్య మొదలుకొని పుస్తకాలు, యూనిఫాం పంపిణీ తదితర వాటిపై అధికారులు ఎలాంటి సమాచారం ఇవ్వడం లేదని విద్యార్థి సంఘాల నాయకులు మండిపడుతున్నారు.

అధిక ఫీజులు

డివైఎఫ్‌ఐ జిల్లా కార్యదర్శి జావిద్‌ మాట్లాడుతూ జిల్లాలో విద్యావ్యవస్థ పూర్తిగా గాడితప్పిందని, ప్రయివేటు పాఠశాలల్లో అధిక ఫీజులు వసూలు చేయడమే కాకుండా విద్యాశాఖ అధికారులు పుస్తకాలు ముద్రించి అధిక ధరలకు విక్రయిస్తున్నారని ఆరోపించారు.

పాఠశాలలకు డుమ్మా

కొందరు ఉపాధ్యాయులు తమను అడగకపోవడంతో రోజూ పాఠశాలలకు రాకుండా మౌనంగా ఉంటున్నారు. ప్రధానంగా చార్మినార్, బహదూర్‌పురా, యాకుత్‌పురా, ఆసిఫ్‌నగర్, గోల్కొండ, అంబర్‌పేట్, ముషీరాబాద్, నాంపల్లి, సికింద్రాబాద్ మండలాల్లో ఈ తంతు కొనసాగుతోంది. ఉపాధ్యాయ సంఘాల నాయకులుగా ఉన్న కొందరు నెలలో సుమారు 12 రోజుల పాటు పాఠశాలలకు రావడం లేదని తెలుస్తోంది. దీంతో ఇతర ఉపాధ్యాయులపై భారం పడుతోంది.

కార్యరూపం దాల్చండి: వాలంటీర్ల విజ్ఞప్తి..

జిల్లాలో 480 మందిని కరోనా పేరుతో ప్రభుత్వం సస్పెండ్ చేయడంతో తాము రోడ్డునపడ్డామని విద్యావాలంటీర్లు ఆవేదన వ్యక్తం చేస్తున్నారు. గతంలో నెలనెలా వచ్చే జీతంతో ప్రశాంతంగా కుటుంబాన్ని పోషించుకునే వారని, ప్రస్తుతం ఉపాధి లేకపోవడంతో ఇబ్బందులు పడుతున్నారు. ఉన్నత చదువులు చదివిన వారిని ప్రభుత్వం వెంటనే విధుల్లోకి తీసుకోవాలని కోరుతున్నారు. ఇదిలా ఉండగా వాలంటీర్లు లేకపోవడంతో పాఠశాలల్లో బోధన కుంటుపడిందని ఉపాధ్యాయులు కూడా పేర్కొంటున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-11-11T12:21:20+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *