హైదరాబాద్ IMTలో PGDM | ఇన్‌స్టిట్యూట్ ఆఫ్ మేనేజ్‌మెంట్ టెక్నాలజీలో PGDM ms spl

ఇన్‌స్టిట్యూట్ ఆఫ్ మేనేజ్‌మెంట్ టెక్నాలజీ (IMT), హైదరాబాద్ పోస్ట్ గ్రాడ్యుయేట్ డిప్లొమా ఇన్ మేనేజ్‌మెంట్ (PGDM) ప్రోగ్రామ్‌లలో ప్రవేశానికి దరఖాస్తులను ఆహ్వానిస్తోంది. PGDM, PGDM (ఫైనాన్షియల్ మేనేజ్‌మెంట్) మరియు PGDM (మార్కెటింగ్) ప్రోగ్రామ్‌లు అందుబాటులో ఉన్నాయి. ఇవి రెండు సంవత్సరాల వ్యవధి గల రెసిడెన్షియల్ ప్రోగ్రామ్‌లు. వీటిని AICTE, SAQS, NBA, AIU గుర్తించాయి. కార్యక్రమాలు త్రైమాసిక ప్రాతిపదికన నిర్వహించబడతాయి. ప్రతి త్రైమాసికంలో పది వారాలు ఉంటుంది. వచ్చే వారం సమగ్ర పరీక్ష ఉంటుంది. మొదటి సంవత్సరం కోర్సు పూర్తయిన తర్వాత మూడు నెలల వేసవి కాల వ్యవధి ఉంటుంది. ఈ సమయంలో అభ్యర్థులు ఇంటర్న్‌షిప్, స్టూడెంట్ ఎక్స్ఛేంజ్ ప్రోగ్రామ్, మేనేజ్‌మెంట్ థీసిస్ మరియు సెమినార్‌ల మధ్య ఎంచుకోవచ్చు. PGDM ప్రోగ్రామ్‌ల ప్రారంభానికి ముందు రెండు వారాల మేనేజ్‌మెంట్ ఓరియంటేషన్ ప్రోగ్రామ్ (MOP) నిర్వహించబడుతుంది.

కార్యక్రమాల వివరాలు

PGDM ప్రోగ్రామ్‌లో వ్యాపార నిర్వహణకు సంబంధించిన ఫౌండేషన్ కోర్సులు మరియు ఎలక్టివ్ కోర్సులు ఉంటాయి. అభ్యర్థులు స్ట్రాటజీ, మార్కెటింగ్, హ్యూమన్ రిసోర్స్ మేనేజ్‌మెంట్, అనలిటిక్స్ అండ్ ఇన్ఫర్మేషన్ టెక్నాలజీ, ఫైనాన్స్ అండ్ అకౌంటింగ్, ఆపరేషన్స్ మేనేజ్‌మెంట్ స్పెషలైజేషన్లలో ఒకదాన్ని ఎంచుకోవచ్చు.

PGDM (ఫైనాన్షియల్ మేనేజ్‌మెంట్) ప్రోగ్రామ్‌లో కార్పొరేట్ ఫైనాన్స్, ప్రాజెక్ట్ ఫైనాన్స్, సెక్యూరిటీ అనాలిసిస్, పోర్ట్‌ఫోలియో మేనేజ్‌మెంట్, ఇన్వెస్ట్‌మెంట్ బ్యాంకింగ్, ఫైనాన్షియల్ ఎకనామెట్రిక్స్‌తో పాటు బిజినెస్ మేనేజ్‌మెంట్ సంబంధిత కోర్ సబ్జెక్టులలో కోర్ కోర్సులు ఉంటాయి.

PGDM (మార్కెటింగ్) ప్రోగ్రామ్‌లో సేల్స్ అండ్ డిస్ట్రిబ్యూషన్, డిజిటల్ మార్కెటింగ్, బ్రాండ్ మేనేజ్‌మెంట్, ఇంటిగ్రేటెడ్ మార్కెటింగ్ కమ్యూనికేషన్స్, ఇంటర్నేషనల్ మార్కెటింగ్, మార్కెటింగ్ రీసెర్చ్ మొదలైన సబ్జెక్టులు ఉంటాయి.

హైదరాబాద్ IMT స్టూడెంట్ ఎక్స్ఛేంజ్ ప్రోగ్రామ్ కింద దక్షిణ అమెరికా, యూరప్, ఆఫ్రికా, ఆసియా మరియు ఆస్ట్రేలియాకు చెందిన 25 కి పైగా విశ్వవిద్యాలయాలతో ఒప్పందాలు కుదుర్చుకుంది. దీని ప్రకారం, అభ్యర్థులు అంతర్జాతీయ వ్యాపార అంశాలు మరియు అంతర్జాతీయ సామాజిక నైపుణ్యాలను నేర్చుకునే అవకాశాన్ని పొందుతారు.

అర్హత: ఏదైనా డిగ్రీ గుర్తింపు పొందిన యూనివర్సిటీ నుంచి సెకండ్ క్లాస్ మార్కులతో ఉత్తీర్ణత. ప్రస్తుతం చివరి సంవత్సరం పరీక్షలకు హాజరవుతున్న వారు కూడా అర్హులే. అడ్మిషన్ల నాటికి వారు సర్టిఫికెట్లు మరియు మార్కు షీట్లను సమర్పించాలి. CAT 2022/ XAT 2023/ GMAT (1 జనవరి 2019 నుండి 28 ఫిబ్రవరి 2023 మధ్య స్కోర్)/ GMAT 2023 స్కోర్.

ఎంపిక: అకడమిక్ మెరిట్, నేషనల్ ఎగ్జామినేషన్ స్కోర్, కౌన్సెలింగ్, క్రిటికల్ థింకింగ్ స్కిల్స్, పర్సనల్ ఇంటర్వ్యూ, ప్రొఫెషనల్ ఎక్స్‌పీరియన్స్ మరియు అకడమిక్ వైవిధ్యం ఆధారంగా అభ్యర్థులను ఎంపిక చేస్తారు.

దరఖాస్తు రుసుము: రూ. 2500

దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: నవంబర్ 25

వెబ్‌సైట్: www.imthyderabad.edu.in

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-11-11T13:20:17+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *