మధ్యంతర ఎన్నికలు: డెమొక్రాట్లు సెనేట్‌పై పట్టు సాధించారు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2022-11-13T22:06:56+05:30 IST

యుఎస్ మధ్యంతర ఎన్నికల్లో, సెనేట్‌లో ప్రతిపక్ష రిపబ్లికన్ పార్టీపై అధికార డెమోక్రటిక్ పార్టీ ఎగువ సభను గెలుచుకుంది.

మధ్యంతర ఎన్నికలు: డెమొక్రాట్లు సెనేట్‌పై పట్టు సాధించారు

వాషింగ్టన్: అమెరికాలో హోరాహోరీగా సాగిన మధ్యంతర ఎన్నికల్లో అధికార డెమోక్రటిక్ పార్టీ (డెమోక్రటిక్ పార్టీ) ప్రతిపక్ష రిపబ్లికన్ పార్టీ (రిపబ్లికన్ పార్టీ)పై పైచేయి సాధించింది. బిల్లుల ఆమోదానికి కీలకమైన పెద్దల సభ సెనేట్ పై పట్టు నిలుపుకుంది. డెమొక్రాటిక్ అభ్యర్థులు కోర్టెజ్ మాస్టో మరియు మార్క్ కెల్లీ తాజా విజయాలతో సెనేట్‌లో డెమొక్రాట్ల సంఖ్య 50కి చేరుకుంది. 100 సీట్లున్న సెనేట్ లో ప్రస్తుతం రిపబ్లికన్ల సంఖ్య 49. జార్జియా సెనేట్ స్థానానికి డిసెంబర్ లో జరగనున్న ఎన్నికల్లో డెమొక్రాట్లు ఓడిపోయినా ఓటమి తప్పదని రాజకీయ వర్గాలు చెబుతున్నాయి. సెనేట్‌లో బిల్లుకు అనుకూలంగా కనీసం 51 మంది సభ్యులు ఓటు వేయాలి. ఏదైనా బిల్లుకు అనుకూలంగా 50 ఓట్లు, వ్యతిరేకంగా 50 ఓట్లు వచ్చిన సందర్భాల్లో ఉపాధ్యక్షురాలు కమలా హారిస్ తన ఓటు హక్కును ఉపయోగించి పీఠాన్ని బద్దలు కొట్టవచ్చు. కమలా హారిస్ అధికార పార్టీ అభ్యర్థి కావడంతో జో బిడెన్ తన బిల్లులకు సెనేట్ ఆమోదం సులభంగా పొందగలుగుతారు.

ఈ పరిణామాలు ప్రతిపక్ష రిపబ్లికన్లకు మింగుడు పడటం లేదు. ఈ ఎన్నికల్లో విజయం సాధిస్తామని ఆశించిన వారికి నిరాశే మిగిలింది. సెనేట్‌లో ఆధిపత్యం చెలాయించాలనుకున్న వారికి వ్యతిరేక ఫలితాలు వచ్చాయి. ఈ వైఫల్యాలకు బాధ్యులెవరు అనే చర్చ ఇప్పటికే పార్టీలో మొదలైంది. చర్చలన్నీ ట్రంప్ చుట్టూనే తిరుగుతున్నాయి. అనేక స్థానాల్లో ఆయన వేసిన ప్రముఖులు వైఫల్యాన్ని కప్పిపుచ్చారు. మరోవైపు.. ఈ ఎన్నికలు అమెరికా అధ్యక్షుడు బిడెన్‌కు భారీ ఊరటనిచ్చాయి. బిడెన్‌కు తగ్గుతున్న ఆదరణ, పెరుగుతున్న ద్రవ్యోల్బణం మరియు ఇతర అంశాలు డెమొక్రాట్ల విజయావకాశాలను తగ్గిస్తాయనే భయాలు ఈ విజయంతో తొలగిపోయాయి. అంతేకాదు.. 2024 అధ్యక్ష ఎన్నికల్లో బిడెన్ పోటీ చేయరనే ఊహాగానాలకు కూడా తాత్కాలికంగా తెరపడింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-11-13T23:53:41+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *