చట్టం: నల్సార్ విశ్వవిద్యాలయం నుండి MBA నల్సార్ విశ్వవిద్యాలయం నుండి MBA ms spl

డిపార్ట్‌మెంట్ ఆఫ్ మేనేజ్‌మెంట్ స్టడీస్ – నల్సార్ యూనివర్సిటీ ఆఫ్ లా, హైదరాబాద్ MBA ప్రోగ్రామ్‌లో ప్రవేశానికి దరఖాస్తులను ఆహ్వానిస్తోంది. కార్యక్రమం యొక్క వ్యవధి రెండు సంవత్సరాలు. మొత్తం 66 సీట్లు ఉన్నాయి. వీటిలో 16 సీట్లు తెలంగాణ అభ్యర్థులకు రిజర్వ్ చేయబడ్డాయి. మిగిలిన 50 స్థానాలకు దేశం నలుమూలల అభ్యర్థులు పోటీ చేయవచ్చు. జనరల్ కేటగిరీలో మరో ముగ్గురికి అవకాశం కల్పించనున్నారు. విదేశీ విద్యార్థుల కోసం అదనంగా 13 సీట్లు రిజర్వు చేయబడ్డాయి. ప్రభుత్వ నిబంధనల ప్రకారం రిజర్వేషన్లు వర్తిస్తాయి.

ప్రత్యేకతలు: కార్పొరేట్ గవర్నెన్స్, కోర్ట్ మేనేజ్‌మెంట్, ఫైనాన్షియల్ సర్వీసెస్ మరియు క్యాపిటల్ మార్కెట్స్, ఇన్నోవేషన్ అండ్ సస్టైనబిలిటీ మేనేజ్‌మెంట్, బిజినెస్ అనలిటిక్స్, ఆపరేషన్స్ అండ్ సిస్టమ్స్ మేనేజ్‌మెంట్, మార్కెటింగ్ మేనేజ్‌మెంట్, హ్యూమన్ రిసోర్స్ మేనేజ్‌మెంట్, బిజినెస్ రెగ్యులేషన్స్

ప్రోగ్రామ్ వివరాలు: ఏడాదికి మూడు చొప్పున మొత్తం ఆరు పర్యాయాలు ఉంటాయి. వీటిలో కోర్ కోర్సులు మరియు ఎలక్టివ్ కోర్సులు ఉన్నాయి. ఒక సెమినార్ కోర్సు, మాస్టర్స్ లెవల్ డిసర్టేషన్ మరియు మూడు ఇంటర్న్‌షిప్‌లు పూర్తి చేయాలి. ప్రోగ్రామ్ మొత్తం 130 క్రెడిట్‌లను కలిగి ఉంటుంది. ప్రతి క్రెడిట్ కోసం పదిన్నర గంటల టీచింగ్/కాంటాక్ట్ సెషన్‌లు కేటాయించబడతాయి.

  • ప్రోగ్రామ్‌లో ప్రధానంగా అడ్వాన్స్‌డ్ స్టాటిస్టిక్స్, బిజినెస్ కమ్యూనికేషన్, అకౌంటింగ్, ఆర్గనైజేషనల్ బిహేవియర్, మేనేజిరియల్ ఎకనామిక్స్, మేనేజిరియల్ కంప్యూటింగ్, మార్కెటింగ్ మేనేజ్‌మెంట్, బిజినెస్ రీసెర్చ్ మెథడ్స్, ఆపరేషన్స్ మేనేజ్‌మెంట్, బిజినెస్ ఎన్విరాన్‌మెంట్, హ్యూమన్ రిసోర్స్ మేనేజ్‌మెంట్, ఫైనాన్షియల్ మేనేజ్‌మెంట్, జిఐసి మేనేజ్‌మెంట్, బిజినెస్ లాస్ వంటి వ్యూహాత్మక కోర్ ఉన్నాయి. గేమ్ థియరీ కోర్సులు; లేబర్ లాస్, రిటైల్ మేనేజ్‌మెంట్, కార్పొరేట్ టాక్సేషన్, ఆర్ అండ్ పైథాన్, డిజిటల్ మార్కెటింగ్, సెక్రటేరియల్ ప్రాక్టీస్, సెబీ రెగ్యులేషన్స్, బిగ్ డేటా అండ్ డేటా మైనింగ్, కార్పొరేట్ క్రైమ్స్, ఆర్టిఫిషియల్ ఇంటెలిజెన్స్ అండ్ మెషిన్ లెర్నింగ్, ప్రాజెక్ట్ మేనేజ్‌మెంట్, సేల్స్ అండ్ డిస్ట్రిబ్యూషన్ మార్కెటింగ్ మొదలైన వాటిపై ఎలక్టివ్ కోర్సులు ఉన్నాయి.

అర్హత: గుర్తింపు పొందిన యూనివర్సిటీ నుంచి ఏదైనా డిగ్రీలో సెకండ్ క్లాస్ మార్కులతో ఉత్తీర్ణులైన అభ్యర్థులు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. చివరి సంవత్సరం విద్యార్థులు కూడా అర్హులు. CAT 2022లో 70 శాతం కంటే ఎక్కువ స్కోరు. లేకపోతే మీరు నల్సార్ మేనేజ్‌మెంట్ ఎంట్రన్స్ టెస్ట్ (N-Met PG) రాయాలి.

N-Met PG వివరాలు: CAT సిలబస్ ఆధారంగా పరీక్ష నిర్వహించబడుతుంది. ఇందులో రెండు విభాగాలున్నాయి. ఒక్కో విభాగానికి 50 మార్కులు కేటాయించారు. మొదటి విభాగంలో వెర్బల్ ఎబిలిటీ, లాజికల్ రీజనింగ్; రెండవ విభాగంలో, పరిమాణాత్మక సామర్థ్యం మరియు డేటా వివరణ నుండి 25 బహుళ ఎంపిక ప్రశ్నలు అడగబడతాయి. క్రెడిట్ మార్కులు లేవు.

ఎంపిక: అభ్యర్థులు N-MET PG స్కోర్/ CAT 2022 స్కోర్, అకడమిక్ మెరిట్, ప్రొఫెషనల్ అచీవ్‌మెంట్స్, గ్రూప్ డిస్కషన్ మరియు పర్సనల్ ఇంటర్వ్యూ ఆధారంగా ఎంపిక చేయబడతారు. పరిశ్రమ ప్రాయోజిత, విదేశీ విద్యార్థులకు స్కోర్ అవసరం లేదు. అకడమిక్ మెరిట్, అనుభవం, ఉద్దేశ్య ప్రకటన మరియు టెలిఫోనిక్ ఇంటర్వ్యూ ద్వారా వారికి ప్రవేశం ఇవ్వబడుతుంది.

ముఖ్యమైన సమాచారం

ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: 2023 ఫిబ్రవరి 16

N-MET – PG తేదీ: 2023 ఫిబ్రవరి 19

దరఖాస్తుకు జోడించాల్సిన పత్రాల కాపీలు: 10వ తరగతి సర్టిఫికెట్, డిగ్రీ సర్టిఫికెట్, మార్కుల పత్రాలు; నేషనల్ ఎగ్జామినేషన్ స్కోర్ కార్డ్; కులం, వైకల్యం సంబంధిత పత్రాలు; ఆధార్ కార్డ్/ పాన్ కార్డ్/ ఓటర్ ID; అనుభవ ధృవీకరణ పత్రం, పరిశ్రమ ఎండార్స్‌మెంట్; విదేశీ విద్యార్థులకు పాస్‌పోర్ట్.

చిరునామా: రిజిస్ట్రార్, నల్సార్ యూనివర్సిటీ ఆఫ్ లా, జస్టిస్ సిటీ, షామీర్‌పేట్, హైదరాబాద్ – 500101

లింక్: https://apply.nalsar.ac.in/register

వెబ్‌సైట్: doms.nalsar.ac.in

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-11-14T14:49:21+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *