గ్రూప్-1 ప్రిలిమినరీ పరీక్షలో 5 ప్రశ్నల తొలగింపు

1.034 ప్రతి ప్రశ్నకు 145 ప్రశ్నలు

మార్కులతో మెరిట్ జాబితా TSPSC నిర్ణయం

ఫైనల్ ‘కీ’ విడుదల గ్రూప్-1 ప్రిలిమినరీ పరీక్షలో 5 ప్రశ్నల తొలగింపు

మొత్తం 145 ప్రశ్నలు పరిగణించబడతాయి

టీఎస్పీఎస్సీ నిర్ణయం.. తుది ‘కీ’ విడుదల

హైదరాబాద్ , నవంబరు 15 (ఆంధ్రజ్యోతి): గ్రూప్-1 ప్రిలిమినరీ పరీక్ష నుంచి ఐదు ప్రశ్నలను పూర్తిగా తొలగించాలని తెలంగాణ రాష్ట్ర పబ్లిక్ సర్వీస్ కమిషన్ (టీఎస్‌పీఎస్సీ) నిర్ణయించింది. మొత్తం 150 ప్రశ్నల్లో 145 ప్రశ్నలు మాత్రమే పరిగణించబడతాయి. ప్రాథమిక ‘కీ’పై వచ్చిన అభ్యంతరాలను పరిగణనలోకి తీసుకున్న తర్వాత ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నారు. ఈ మేరకు మంగళవారం రాత్రి తుది ‘కీ’ని విడుదల చేశారు. దీనికి సంబంధించిన లింక్‌ను కమిషన్ అధికారిక వెబ్‌సైట్‌లో అందుబాటులో ఉంచారు.

అక్టోబర్ 29న విడుదల చేసిన మాస్టర్ ప్రశ్నపత్రం ప్రకారం 29, 48, 69, 82, 138 ప్రశ్నలు తొలగించబడ్డాయి. దీంతో మిగిలిన 145 ప్రశ్నల మార్కులను పరిగణనలోకి తీసుకోనున్నారు. కానీ 5 మార్కులు తొలగించినా మొత్తం మార్కులు 150గా ఉంటాయి.దీని కోసం ఒక్కో ప్రశ్నకు 1 మార్కును 1.034 మార్కులకు స్వల్పంగా పెంచారు. దీని ప్రకారం మెరిట్ జాబితాను ఖరారు చేయనున్నారు. రెండు ప్రశ్నలకు ఒకటి కంటే ఎక్కువ సమాధానాలు సరైనవిగా పరిగణించబడతాయి. 133వ ప్రశ్నకు సంబంధించి 1 లేదా 2 ఆప్షన్లు కూడా సరైనవేనని, వీటిలో ఏది ఖరారు అయితే మార్కులు కేటాయిస్తారని తెలిపారు. ఇంతలో, ప్రశ్న 107లో, నాలుగు ఎంపికలు 1, 2, 3 మరియు 4 సరైనవిగా నిర్ణయించబడ్డాయి. అలాగే 57వ ప్రశ్నకు సరైన సమాధానంగా 1వ ఆప్షన్ ఖరారు చేశామని.. ఈ నెల 29 వరకు ఓఎంఆర్ పత్రాలను డౌన్ లోడ్ చేసుకోవచ్చని తెలిపారు. గ్రూప్-1 ప్రిలిమినరీ పరీక్షకు సంబంధించిన ప్రిలిమినరీ కీ ఇటీవల విడుదలై అభ్యంతరాలను ఆహ్వానించిన సంగతి తెలిసిందే. ఇందులో భాగంగా మొత్తం 150 ప్రశ్నల్లో 8 ప్రశ్నలకు ఎక్కువ అభ్యంతరాలు వచ్చాయి. ప్రత్యేక కమిటీ నిర్ణయం మేరకు తుది కీని విడుదల చేసినట్లు టీఎస్‌పీఎస్సీ కార్యదర్శి తెలిపారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-11-16T12:29:43+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *