ఒకే క్లిక్‌తో సర్టిఫికెట్ల తనిఖీ | ఒకే క్లిక్‌తో సర్టిఫికెట్ల తనిఖీ

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2022-11-17T04:24:54+05:30 IST

బోగస్ సర్టిఫికెట్లను గుర్తించే ఆధునిక వ్యవస్థ రాష్ట్రంలో అందుబాటులోకి రానుంది.

ఒకే క్లిక్‌తో సర్టిఫికెట్ల తనిఖీ

ఆన్‌లైన్‌లో 24.45 లక్షల మంది వివరాలు

బోగస్ సర్టిఫికెట్లను సులభంగా గుర్తించవచ్చు

సబిత రేపటి నుంచి సర్వీసులు ప్రారంభించనున్నారు

హైదరాబాద్ , నవంబరు 16 (ఆంధ్రజ్యోతి): బోగస్ సర్టిఫికెట్లను గుర్తించే ఆధునిక వ్యవస్థ రాష్ట్రంలో అందుబాటులోకి రానుంది. ఒక అభ్యర్థి కేవలం ఒక క్లిక్‌తో అధ్యయనం యొక్క పూర్తి వివరాలను తెలుసుకోవచ్చు. ఇందుకోసం రాష్ట్రంలో ‘స్టూడెంట్ అకడమిక్ వెరిఫికేషన్ సర్వీస్’ను ప్రారంభిస్తోంది. బోగస్ సర్టిఫికెట్ల సమస్య నేపథ్యంలో ఈ విధానాన్ని రూపొందించారు. రాష్ట్ర విద్యాశాఖ మంత్రి సబితా ఇంద్రారెడ్డి శుక్రవారం (ఈ నెల 18న) ప్రారంభించనున్నారు. స్టేట్ కౌన్సిల్ ఆఫ్ హయ్యర్ ఎడ్యుకేషన్ పర్యవేక్షణలో కొనసాగే ఈ సర్వీస్ ద్వారా బోగస్ సర్టిఫికెట్ల గుర్తింపు సులభతరం కానుంది. ఇందుకోసం 2010 నుంచి 2021 వరకు డిగ్రీ (అన్ని రకాల కోర్సులు) పూర్తి చేసిన అభ్యర్థుల సర్టిఫికెట్లను స్కాన్ చేసి ఆన్‌లైన్‌లో ఉంచారు. మొత్తం 15 యూనివర్సిటీల పరిధిలోని కాలేజీల్లో చదివిన దాదాపు 24.45 లక్షల మంది అభ్యర్థుల డేటా ఇందులో ఉంది.

సర్టిఫికెట్ల వెరిఫికేషన్ రెండు దశల్లో ఉంటుంది. ముందుగా వివరాలను వెంటనే పొందండి. ఈ ప్రయోజనం కోసం ఈ వెబ్‌సైట్‌లో అభ్యర్థి వివరాలను నమోదు చేసిన వెంటనే, అతని సర్టిఫికేట్లు నిజమైనవా? అది స్పష్టం అవుతుంది. రెండో పద్ధతిలో అభ్యర్థికి సంబంధించిన మరిన్ని వివరాలు.. అంటే ఆయా డిగ్రీల్లో వచ్చిన మార్కులు, గ్రేడ్ ను పరిశీలించవచ్చు. మొదటి దశ ధృవీకరణ సేవ ఉచితం. రెండో దశ పరీక్షకు నిర్ణీత రుసుము నిర్ణయించారు. అలా చెల్లించిన తర్వాత సంబంధిత వర్సిటీలు అభ్యర్థికి ఆన్‌లైన్‌లో సర్టిఫికెట్లు జారీ చేస్తాయి. ఉద్యోగాలను భర్తీ చేసే ప్రభుత్వ సంస్థలు అలాగే ఉద్యోగ అవకాశాలను అందించే ప్రైవేట్ సంస్థలు ఈ సేవలను పొందవచ్చు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-11-17T11:04:36+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *