ఇంటర్నేషనల్ స్టూడెంట్స్ డే: అంతర్జాతీయ విద్యార్థుల మధ్య స్నేహాన్ని పెంచేందుకు..!

విద్యార్థులందరికీ విద్య విలువపై అవగాహన కల్పించేందుకు నవంబర్ 17న అంతర్జాతీయ విద్యార్థుల దినోత్సవాన్ని జరుపుకుంటారు. ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఉన్న విద్యార్థుల విజయాలు మరియు సహకారాన్ని గౌరవించటానికి, అడ్డంకులను విచ్ఛిన్నం చేయడానికి మరియు సాంస్కృతిక విభజనలలో బంధాలను పెంపొందించడానికి ఈ రోజు జరుపుకుంటారు. మన దేశంలోని అంతర్జాతీయ పాఠశాలలు, కళాశాలలు మరియు విశ్వవిద్యాలయాలలో బహుళ సాంస్కృతిక విద్యార్థుల సంఖ్య ఎక్కువగా ఉంది. ఈ రోజు చదువుతున్న చాలా మంది విద్యార్థులు ఇతర రాష్ట్రాల విద్యార్థులతో కూడా మంచి స్నేహం చేయవచ్చు.

ప్రాముఖ్యత

విభిన్న సంస్కృతులకు చెందిన వ్యక్తులు ఒకరితో ఒకరు ఆలోచనలను పంచుకునే వాతావరణంలో, ఆవిష్కరణ మరియు సృజనాత్మకత వృద్ధి చెందుతాయి. భవిష్యత్ తరాల పిల్లలు సమస్యలపై పని చేసే సామర్థ్యాన్ని పెంపొందించుకోవాలంటే మరియు కొత్త పరిష్కారాలతో ముందుకు రావాలంటే ప్రజల వైవిధ్యం గురించి తెలుసుకోవాలి మరియు విభేదాలను అంగీకరించడం నేర్చుకోవాలి. అంతర్జాతీయ విద్యార్థుల దినోత్సవాన్ని పాటించడం చాలా ముఖ్యం.

అంతర్జాతీయ విద్యార్థుల దినోత్సవాన్ని ఎలా జరుపుకోవాలి?

విశ్వవిద్యాలయాలు మరియు పాఠశాలలు ఈ రోజున అకడమిక్ వర్క్‌షాప్‌లు, ఆహార రుచులు, క్రీడా కార్యక్రమాలు, సాంస్కృతిక ప్రదర్శనలు వంటి కార్యక్రమాలను నిర్వహిస్తాయి. ఇందులో భాగంగా, ఆర్థిక సహాయం మరియు స్కాలర్‌షిప్ అవకాశాలపై వివరాలను కూడా అందించారు.

అనేక పాఠశాలలు ఉపన్యాసాలు, వర్క్‌షాప్‌లు, కార్నివాల్‌లు మరియు సాంస్కృతిక ఉత్సవాలు వంటి కార్యక్రమాలను క్రమం తప్పకుండా నిర్వహిస్తాయి. దీని ప్రకారం విద్యార్థులు వ్యాసరచన పోటీలు, పరీక్షలు, డిబేట్లు మరియు ఇతర వినోద కార్యకలాపాలు వంటి వివిధ కార్యకలాపాలలో పాల్గొంటారు. అంతర్జాతీయ విద్యార్థుల దినోత్సవం రోజున, ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఉన్న విశ్వవిద్యాలయాలు యువత ప్రమేయాన్ని ప్రోత్సహించడానికి ఈవెంట్‌లను నిర్వహిస్తాయి.

వివిధ దేశాలు, రాష్ట్రాల విద్యార్థుల మధ్య స్నేహం పెరగాలంటే ఏం చేయాలి?

1. ఒకరినొకరు తెలుసుకోండి.

2. ఒకరి సంస్కృతిని మరొకరు తెలుసుకోవడం

3. ఒకరి భాష మరొకరు నేర్చుకోవడం

4. బహుళ సాంస్కృతిక విద్యార్థుల బృందంతో ఆటలను నిర్వహించడం

5. కార్యకలాపాలు, ప్రాజెక్టులు, పర్యటనలు చేయడం

వంటి కార్యక్రమాలతో స్నేహాలు మరియు సంస్కృతులు కలుస్తాయి

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-11-17T14:30:20+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *