న్యూఢిల్లీ: ISTDలో పీజీ డిప్లొమా

ఇండియన్ సొసైటీ ఫర్ ట్రైనింగ్ అండ్ డెవలప్‌మెంట్ (ISTD), న్యూఢిల్లీ పోస్ట్ గ్రాడ్యుయేట్ డిప్లొమా ఇన్ ట్రైనింగ్ అండ్ డెవలప్‌మెంట్ ప్రోగ్రామ్‌లో ప్రవేశానికి దరఖాస్తులను ఆహ్వానిస్తోంది. ఇది 18 నెలల వ్యవధి గల కరస్పాండెన్స్ ప్రోగ్రామ్. ఇందులో మానవ వనరుల అభివృద్ధికి సంబంధించిన సబ్జెక్టులను బోధిస్తారు. ప్రోగ్రామ్‌లో మొత్తం 12 సబ్జెక్టులు మరియు మూడు నెలల వ్యవధి గల ఇంటర్న్‌షిప్ ప్రాజెక్ట్ ఉంటుంది. మొదటి పది సబ్జెక్టులను పూర్తి చేసిన అభ్యర్థులకు డిప్లొమా ఇన్ ట్రైనింగ్ అండ్ డెవలప్‌మెంట్ ఇవ్వబడుతుంది. హెచ్‌ఆర్‌డి అధికారులు, శిక్షణ నిపుణులు, లైన్ మేనేజర్లు, బ్యాంకుల్లో పనిచేసే నిపుణులు, వ్యాపార సంబంధిత సంస్థలు, పరిపాలన విభాగాలు, వ్యవసాయం-ఆరోగ్యం-విద్య విభాగాలు, రక్షణ దళాలు, సామాజిక రంగం-స్వచ్ఛంద సంస్థలు, కన్సల్టెన్సీలకు ఈ కోర్సు ప్రయోజనకరంగా ఉంటుంది. రిజిస్ట్రేషన్ తేదీ నుండి నాలుగు సంవత్సరాలలోపు కార్యక్రమం పూర్తి చేయాలి. ప్రవేశ ప్రక్రియ సంవత్సరానికి రెండుసార్లు నిర్వహిస్తారు. ఈ కార్యక్రమాన్ని విద్యా మంత్రిత్వ శాఖ గుర్తించింది.

ప్రోగ్రామ్ వివరాలు: ఇందులో మూడు సెమిస్టర్లు ఉంటాయి. ప్రతి సెమిస్టర్‌లో నాలుగు సబ్జెక్టులు ఉంటాయి. మొదటి సెమిస్టర్‌లో బిజినెస్ స్ట్రాటజీ అండ్ హెచ్‌ఆర్‌డి, ఇన్‌స్ట్రక్షనల్ డిజైన్, ట్రైనింగ్ మెథడ్స్ – కాగ్నిటివ్, ట్రైనింగ్ మెథడ్స్ – ఎక్స్‌పీరియన్షియల్; సులభతర నైపుణ్యాలు, కమ్యూనికేషన్ మరియు ప్రదర్శన నైపుణ్యాలు, శిక్షణ కొలత మరియు పరిణామం, రెండవ సెమిస్టర్‌లో శిక్షణ ప్రక్రియను నిర్వహించడం; మూడో సెమిస్టర్‌లో డేటా అనలిటిక్స్‌, ఇన్నోవేషన్‌ అండ్‌ చేంజ్‌ మేనేజ్‌మెంట్‌, ఎల్‌అండ్‌డీలో డిజిటల్‌ ట్రాన్స్‌ఫర్మేషన్‌, ఎలక్టివ్‌ సబ్జెక్ట్‌ (టాలెంట్‌ మేనేజ్‌మెంట్‌, డెవలప్‌మెంట్‌ సెంటర్‌ మేనేజ్‌మెంట్‌, రీసెర్చ్‌ మెథడాలజీ) పేపర్లు ఉంటాయి. వీటి కోసం రీడింగ్ మెటీరియల్ మరియు ఈ-జర్నల్ అందించబడతాయి. వారాంతాల్లో ఆన్‌లైన్ సెషన్‌లు ఉన్నాయి. సంస్థ యొక్క నిపుణులు సలహాదారులుగా వ్యవహరిస్తారు. మొదటి రెండు సెమిస్టర్‌లను పూర్తి చేసిన తర్వాత, మెంటార్ మార్గదర్శకత్వంలో ఇంటర్న్‌షిప్ ప్రాజెక్ట్‌ను పూర్తి చేయాలి. ప్రోగ్రామ్ ముగింపులో పరీక్షలు ప్రొక్టార్డ్ ఆన్‌లైన్ సిస్టమ్ ద్వారా నిర్వహించబడతాయి. ప్రోగ్రామ్ పూర్తి చేసిన అభ్యర్థులకు ఒక సంవత్సరం పాటు సంస్థలో ఉచిత సభ్యత్వం ఇవ్వబడుతుంది.

అర్హత: గుర్తింపు పొందిన యూనివర్సిటీ నుంచి ఏదైనా డిగ్రీ పూర్తి చేసి ఉండాలి. BE/BTech, MBBS, CAIB, ACA, AICWA, MED వంటి ప్రొఫెషనల్ కోర్సులు చేసిన వారు; మెడికల్, ఇంజినీరింగ్, ఐటీ, మార్కెటింగ్, ఫైనాన్స్, అకౌంట్స్, పబ్లిక్ రిలేషన్స్ తదితర విభాగాల్లో పీజీ, పీజీ డిప్లొమా ఉత్తీర్ణులు కూడా దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. సాయుధ దళాల ఉద్యోగులు, మాజీ సైనికులు, పారామిలటరీ దళాల అభ్యర్థులు మరియు సీనియర్ సిటిజన్లు కూడా అర్హులు. అనుభవం అవసరం లేదు.

ముఖ్యమైన సమాచారం

ప్రోగ్రామ్ ఫీజు: జనరల్ అభ్యర్థులు రూ.50,000; వికలాంగులు, ఎస్సీ, ఎస్టీ అభ్యర్థులు రూ.45,000; సాయుధ దళాల ఉద్యోగులు, మాజీ సైనికులు, పారామిలటరీ అభ్యర్థులు మరియు సీనియర్ సిటిజన్లు రూ.30,000 చెల్లించాలి. 18 శాతం జీఎస్టీ అదనం. వాయిదాలలో చెల్లించే ఎంపిక.

దరఖాస్తు రుసుము: రూ.1500+18 శాతం GST

ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: 2023 జనవరి సెషన్ కోసం 15 డిసెంబర్; జూలై సెషన్ 2023 కోసం 30 మే 2023

కార్యక్రమం ప్రారంభం: జనవరి 1, 2023 నుండి

వెబ్‌సైట్: www.istd.in

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *